Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Nhìn vậy chứ có nhiều chỗ làm còn kém lắm bác. Như cái trần vải trong xe, rồi nước sơn cũng dễ tróc nữa. E đã tốn gần 40tr để đi fix mấy chỗ bị tróc sơn sau gần 3 tháng sử dụng
Bác nói gì tệ vậy , Sơn mà tróc như Toy VN vậy?
Xe mình 1.5 năm chưa thấy bất cứ góc , ngách nào có tình trạnh tróc sơn gì cả ? Nước sơn vẫn còn rất bóng đẹp ....
5 năm gần đây mình đi từ CRV 2017 , Lexus NX300 2019..nay là X5 ...thì so ra độ hoàn thiện xe Đức ko có gì phải chê cả vì nó là level khác.....quay lại coi nột thất mấy xe Toy, Huynhdai,..2022 thì vẫn thấy ko có 1 cửa nào so với mấy con xe Đức cách đây vài năm .

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Xe mình 1.5 năm chưa thấy bất cứ góc , ngách nào có tình trạnh tróc sơn gì cả ? Nước sơn vẫn còn rất bóng đẹp ....
5 năm gần đây mình đi từ CRV 2017 , Lexus NX300 2019..nay là X5 ...thì so ra độ hoàn thiện xe Đức ko có gì phải chê cả vì nó là level khác.....quay lại coi nột thất mấy xe Toy, Huynhdai,..2022 thì vẫn thấy ko có 1 cửa nào so với mấy con xe Đức cách đây vài năm .

đây nè bác ơi. Ra chỗ sửa chữa check ra 1 đống luôn ấy. E ko nghĩ sơn nó dễ bị tróc như vậy đấy. Sửa hết chỗ này gần 2k$ của e. Những chỗ đánh dấu màu đỏ là bị tróc đó bác.

Attachments

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
View attachment 2806513

đây nè bác ơi. Ra chỗ sửa chữa check ra 1 đống luôn ấy. E ko nghĩ sơn nó dễ bị tróc như vậy đấy. Sửa hết chỗ này gần 2k$ của e. Những chỗ đánh dấu màu đỏ là bị tróc đó bác.
khả năng 90% của bác là bị đá văng ....xe bác chỉ thấy bị mặt trước, capo ,....2 bên hông và phía sau có bị ko bác ?
xe mình có 1 ,2 chỗ bị đá văng trầy rất rất nhỏ thôi...
Chất lượng sơn , kỹ thuật sơn của xe Đức ko thể vậy đc .....nếu thật sự vậy thì Hãng mệt với người tiêu dùng EU, USA rồi...Khách hàng kiện chết ...

• Like
Reactions: thi_can
Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
View attachment 2806513

Xe bên kia xe nào mà ko phải dán phim vì đá văng rất nhiều. Bác ko dán mà đổ thừa cho sơn dỏm.

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
khả năng 90% của bác là bị đá văng ....xe bác chỉ thấy bị mặt trước, capo ,....2 bên hông và phía sau có bị ko bác ?
xe mình có 1 ,2 chỗ bị đá văng trầy rất rất nhỏ thôi...
Chất lượng sơn , kỹ thuật sơn của xe Đức ko thể vậy đc .....nếu thật sự vậy thì Hãng mệt với người tiêu dùng EU, USA rồi...Khách hàng kiện chết ...
Đá văng cũng là 1 phần .Nhưng mà nó tróc quá dễ dàng. trước đây e đã chạy qua mấy con hãng khác rồi, cũng chạy xuyên bang mà xe chẳng vấn đề gì, chẳng có bị tróc như thế này đâu nên mới nói.

Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Xe bên kia xe nào mà ko phải dán phim vì đá văng rất nhiều. Bác ko dán mà đổ thừa cho sơn dỏm.
Thi e biết vấn đề đá văng sẽ làm cho xe dễ bị tróc như thế này. Nhưng trước đây e chạy xuyên bang mấy con hãng rẻ tiền hơn, nhưng nó không có bị bong tróc dễ dàng va nhiều như thế này.

Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Thi e biết vấn đề đá văng sẽ làm cho xe dễ bị tróc như thế này. Nhưng trước đây e chạy xuyên bang mấy con hãng rẻ tiền hơn, nhưng nó không có bị bong tróc dễ dàng va nhiều như thế này.
Bị nhiều hay ít là do hên xui chứ ko phải xe rẻ hay mắc.

• Like
Reactions: KiaBinhloi
Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Bị nhiều hay ít là do hên xui chứ ko phải xe rẻ hay mắc.
nhiều khi xui chạy sau chiếc xe ben chở đá mà nó ko che chắn , rồi chạy tốc độ cao nữa,...xe thì cách âm tốt đâu có nghe va chạm dạng này...

Hạng D
15/9/08
2.032
2.198
123
Đá văng cũng là 1 phần .Nhưng mà nó tróc quá dễ dàng. trước đây e đã chạy qua mấy con hãng khác rồi, cũng chạy xuyên bang mà xe chẳng vấn đề gì, chẳng có bị tróc như thế này đâu nên mới nói.
bác ktra lại đi ...ko dễ tróc vậy đâu...công nghệ sơn EU, USA thời này làm gì có chuyện dỏm vậy đc...nước sơn nó rất mỏng nên đá văng là nó tróc tới tole liền...ko phải như mấy con xe tào lao lớp sơn dày cộm ....đá văng có khi chỉ mới trầy qua chưa tới tole vì nó sơn quá dày..
Cái vệt trầy xe bác 100% đá văng ...thử nghĩ chạy tốc độ 100km/h ..đá dăm nó văng thì lực nó khủng lắm chứ ko phải đơn giản đâu mà bác bảo dễ tróc ?

Hạng B1
18/10/22
76
54
18
44
Chỉ có thể do chủ thớt bị đá văng. Mình theo dõi các diễn đàn bimmer đâu nghe ai nói vụ sơn. Mình đã dùng qua rất nhiều xe Honda, Acura, Toyota, Lexus, Mercedes. Minh thấy sơn BMW rất ổn. Sơn Lexus màu đen là “mềm” nhất. Xe mình đi gần 2 năm đâu có vấn đề gì. Nhìn như sơn mới. Mình rửa xe tại nhà. Cũng không có dán phim. Chỉ cần thận không lái quá gần các xe khác nhất là xe hàng.
Ra mắt anh em bằng BMW X6 M-Sport 2022 sau thời gian đi CR-V

• Like
Reactions: KiaBinhloi