Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Bên Mỹ, Chính phủ Hoa Kỳ không thu Thuế của người Dân và Doanh nghiệp

anh @thienkhoi81 chưa nắm được Chính sách Thuế Quốc gia của Hoa Kỳ rồi
Vậy quín đi mỹ du lịch bụi tầm 30-60 ngày, rồi học hỏi bọn tây balo ở SG là hết tiền thì đi xin việc partime , quan sát coi cuộc sống ngừoi dân Việt Nam bên mỹ ntn, họ thu nhập ra sao, đóng thuế ra sao. Vậy mới mở mang tư duy trí tuệ ra. Ta nói đi 1 ngày đang học 1 sàn khôn là vậy.

chứ quín chắc cũng có ông chú làm trong viettel, nên sống sung túc từ nhỏ, thấy xung quanh bà con chú bác anh em, cho đến thằng lái xe cho gia đình quín cũng đều khấm khá, phơi phới, rủng rỉnh.. nên nghĩ dân đen Việt Nam cũng sướng những ngừoi xung quanh quín, rồi nghĩ dân Vn tại mỹ chắc bị bóc lột ăn uống kham khổ.., thì hổng phải vậy đâu nhá.

• Like
Reactions: Perenco
Bên Mỹ thuế thu nhập rất cao, lên đến 30-35 % nếu mình độc thân và mức thu nhập cao quá ngưỡng bậc thang . Cô em họ mình là BS , vừa tốt nghiệp Dr hệ 11 năm , làm trong bệnh viện là đã có mức lương Khởi Điểm 250.000 đô/ năm rồi.

với mức thu nhập đó thì trừ thuế 35%, thực lãnh vẫn còn hơn 165.000 đô, BS đi làm 1 năm đã đủ tiền mua con Range Rover bên trên.

Bên Mỹ xe càng xịn thì đóng phí hằng năm cao hơn xe bình dân. Vậy mới công bằng- chứ không cào bằng như chiều nay nha quín

Bên mỹ chắc chắn cũng có hối lộ tham nhũng lobby, nhưng người ta ăn người ta làm và phát triển đất nước họ như hiện nay

Việt Nam mình thì chỉ có việc bay giải cứu người dân, cũng ép mua giá máy bay cả 150-200 tr/ người. Ăn chặn tiền nhân dân, hối lộ cả chục triệu đô !! Như vậy thì có đánh thuế xe nhập lên 500% cũng ko đủ cho mấy thằng đó nó đớp, quín nhỉ.
Đó là lí do vì sao dân Việt Nam bưng phở kiếm tiền thua dân Việt Nam tại mỹ bưng phở đến 15.6 lần, trong khi ăn uống chỉ rẻ hơn 2 lần.
Mà thực tế bên Mỹ thịt bò ngon của nó, chỉ có 12 đô/pound, khoảng 25 đô/kg thôi nhé. Bưng phở 1 giờ mua được nửa kg thịt bò và nữa kg gạo 2 trái trứng ga, làm 1 chảo cơm chiên bò trứng ăn no cả ngày =]]] . Bưng phở Việt Nam!l làm cả tháng ko biết có dám xuống tiền mua 1 kg thịt bò ăn hay chỉ dám mua cá, heo cho nó rẻ.
Nghĩ mà thấy tội dân Việt Nam mình quá quín à

trong topic này, mình có nói gì đến những lạc hậu ở Việt Nam đâu

mình chỉ nói đến những Tiến bộ của Hoa Kỳ

anh @thienkhoi81 vẫn dùng tác phong phai bấu víu vào những cái phao khác để ráng có lời để nói như ở các thảo luận trước đây nhỉ

Vậy quín đi mỹ du lịch bụi tầm 30-60 ngày, rồi học hỏi bọn tây balo ở SG là hết tiền thì đi xin việc partime , quan sát coi cuộc sống ngừoi dân Việt Nam bên mỹ ntn, họ thu nhập ra sao, đóng thuế ra sao. Vậy mới mở mang tư duy trí tuệ ra. Ta nói đi 1 ngày đang học 1 sàn khôn là vậy.

chứ quín chắc cũng có ông chú làm trong viettel, nên sống sung túc từ nhỏ, thấy xung quanh bà con chú bác anh em, cho đến thằng lái xe cho gia đình quín cũng đều khấm khá, phơi phới, rủng rỉnh.. nên nghĩ dân đen Việt Nam cũng sướng những ngừoi xung quanh quín, rồi nghĩ dân Vn tại mỹ chắc bị bóc lột ăn uống kham khổ.., thì hổng phải vậy đâu nhá.

anh @thienkhoi81 làm Doanh nhân, giàu có, có tiền đi du lịch Mỹ để học hỏi, là nhờ vào đâu vậy?

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
anh @thienkhoi81 làm Doanh nhân, giàu có, có tiền đi du lịch Mỹ để học hỏi, là nhờ vào đâu vậy?
Mình nợ bank ngập đầu chứ ko có giàu có. Và khách hàng của mình là dianh nghiệp nước ngoài, doanh nghiệp liên doanh chủ yếu nên ko có bị ép chung chi

cái nào ra cái đó nha quín. Đừng té bùn sang ao như vậy không tốt nhé.

chúng ta đang ở topic xe hơi Sài Gòn, thì bàn về xe cộ, giá xe, thuế phí cho con xe và vì sao như vậy.

Quín có thấy trên đây có ai hỏi thăm nghề nghiệp của nhau nhiệt tình như quín vậy không =]] rồi “có vẻ” lái câu chuyện doanh nhân thiện lành làm ăn tử tế vô chung lò mấy thằng ác ôn ăn chặn tiền doanh nghiệp, ăn cướp tiền người dân, ra toà bù lu bù loa. Sai quá sai nha quín

Mình nợ bank ngập đầu chứ ko có giàu có. Và khách hàng của mình là dianh nghiệp nước ngoài, doanh nghiệp liên doanh chủ yếu nên ko có bị ép chung chi

cái nào ra cái đó nha quín. Đừng té bùn sang ao như vậy không tốt nhé.

chúng ta đang ở topic xe hơi Sài Gòn, thì bàn về xe cộ, giá xe, thuế phí cho con xe và vì sao như vậy.

Quín có thấy trên đây có ai hỏi thăm nghề nghiệp của nhau nhiệt tình như quín vậy không =]] rồi “có vẻ” lái câu chuyện doanh nhân thiện lành làm ăn tử tế vô chung lò mấy thằng ác ôn ăn chặn tiền doanh nghiệp, ăn cướp tiền người dân, ra toà bù lu bù loa. Sai quá sai nha quín

vậy bank đã cho anh @thienkhoi81 vay tín chấp mấy chục tỉ phải không?

anh @thienkhoi81 nói vậy:
"cái nào ra cái đó nha quín. Đừng té bùn sang ao như vậy không tốt nhé.

chúng ta đang ở topic xe hơi Sài Gòn, thì bàn về xe cộ, giá xe, thuế phí cho con xe và vì sao như vậy"

vậy sao anh @thienkhoi81 lại phải bấu víu vào những nội dung khác vậy

vì comment ở page1 topic này, mình chỉ nói về xe và thuế liên quan đến xe và hàng hoá ở Mỹ thôi mà

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
Bên Mỹ, các Nguồn lực Tài sản của Xã hội đều được download từ Google Drive và iCloud về

nên Người Lao động được trả công khá đầy đủ, anh ạ
Ủa tướng quín là người hay hỏi vu vơ về thuế má bên mỹ , nên mình giải thích cho quín hiểu là bên mỹ nó thu thuế cao như thế nào.
nhưng vì sao thuế rất cao nhưng dân nó lại sống sung túc, sức mua cao như vậy.

Đúng không nè.

rồi sẵn nói về thuế, bạn quín có thể cho biết là vì sao :
1. Con vinphec vf8 tại Việt Nam bán cho người dân Việt Nam là 1.237 tỷ chưa-bao-gồm pin mặc dù công bố là Sản Xuất tại Việt Nam. Giá tương đương 52.800 đô.
Trong khi bên Mỹ giá tesla Y giá chỉ 64.000 đô, mặc dù công nhân mỹ lương gấp 10 lần công nhân Việt Nam, xe thì xịn và nhanh, mạnh, long range hơn gấp đôi vinphec vf8 .

2. Cũng con xe vf8 nhập khẩu qua mỹ thì rao bán chỉ có 56.000 đô, rẻ như bán tại Việt Nam. Vì sao như vậy? Thuế phí chỉ có 4000 đo .

Trong khi tesla Y bán tại Việt Nam là hơn 4 tỷ, khoảng 170.000 đô. Vậy thuế phí Việt Nam bắt người dân phải đóng là 126.000 đô. Tại sao lại như vậy ??

Mời bạn quín phản biện.

p/s: sorry anh em và các bạn mod đẹp trai nhá, nay chủ nhật rảnh quá nên tán dóc với bạn quín. Hy vọng ko làm loãng topic và không làm anh em bực bội =]

Hạng D
18/3/08
1.571
1.548
113
vậy bank đã cho anh @thienkhoi81 vay tín chấp mấy chục tỉ phải không?

anh @thienkhoi81 nói vậy:
"cái nào ra cái đó nha quín. Đừng té bùn sang ao như vậy không tốt nhé.

chúng ta đang ở topic xe hơi Sài Gòn, thì bàn về xe cộ, giá xe, thuế phí cho con xe và vì sao như vậy"

vậy sao anh @thienkhoi81 lại phải bấu víu vào những nội dung khác vậy

vì comment ở page1 topic này, mình chỉ nói về xe và thuế liên quan đến xe và hàng hoá ở Mỹ thôi mà
Làm gì có bank nào cho vay tín chấp mà hơn 1 tỷ, quín giới thiệu mình nhé, hậu tạ 5%.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng B1
1/11/22
82
61
18
35
Ủa tướng quín là người hay hỏi vu vơ về thuế má bên mỹ , nên mình giải thích cho quín hiểu là bên mỹ nó thu thuế cao như thế nào.
nhưng vì sao thuế rất cao nhưng dân nó lại sống sung túc, sức mua cao như vậy.

Đúng không nè.

rồi sẵn nói về thuế, bạn quín có thể cho biết là vì sao :
1. Con vinphec vf8 tại Việt Nam bán cho người dân Việt Nam là 1.237 tỷ chưa-bao-gồm pin mặc dù công bố là Sản Xuất tại Việt Nam. Giá tương đương 52.800 đô.
Trong khi bên Mỹ giá tesla Y giá chỉ 64.000 đô, mặc dù công nhân mỹ lương gấp 10 lần công nhân Việt Nam, xe thì xịn và nhanh, mạnh, long range hơn gấp đôi vinphec vf8 .

2. Cũng con xe vf8 nhập khẩu qua mỹ thì rao bán chỉ có 56.000 đô, rẻ như bán tại Việt Nam. Vì sao như vậy? Thuế phí chỉ có 4000 đo .

Trong khi tesla Y bán tại Việt Nam là hơn 4 tỷ, khoảng 170.000 đô. Vậy thuế phí Việt Nam bắt người dân phải đóng là 126.000 đô. Tại sao lại như vậy ??

Mời bạn quín phản biện.

p/s: sorry anh em và các bạn mod đẹp trai nhá, nay chủ nhật rảnh quá nên tán dóc với bạn quín. Hy vọng ko làm loãng topic và không làm anh em bực bội =]
Cha nội đó nc shock thôi. Nc phải nhìn bản chất sự thật là ntn, và ở bản thân đã trải tra qua đủ khía cạnh hết chưa.