RE: Ranger bị gãy giò.Các bác vào bình luận cho dzui.

Trích đoạn: Ural 375D

Tháo vỏ ra vá nhưng chưa lấy ra hẳn , cố tình để lại ốc tắc kê ?
Đồng quan điểm với Bác, nếu đang chạy mà bị kiểu này thì không nằm ngay ngắn trong lề vậy đâu.

Hạng C
5/12/06
674
14
18
-) từ :-) từ :-) từ

Em đoán xe tụt bánh trước xuống rãnh, bác tài cố gắng vần vô lăng trợ lực dữ quá trong khi bánh trước bị kềm cứng trong rãnh nên bung routine trụ (hoặc ball-joint như bác gì nói ở trên đây)

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Xe này nếu đang chạy mà bị thì sụp đầu trước, ga72m xe sẽ có vệt trên đường. Em chỉ thấy có một vệt đen ở đường nối với lốp xe do đó chắc xe bị thủng lốp rồi, đồng quan điểm với bác Ural 375D ?

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

kiểu này thì FORD hơi bị mệt đây - hết Escape túi khí không bung, nay lại đến Ranger gãy giò - đại họa gồi :D:D

Hạng B1
17/4/07
79
0
0

Các bác xem em này cũng bị gãy giò nè http://www.metacafe.com/watch/917520/video/R/CFD_1002

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: ninh

Trích đoạn: Ural 375D

Tháo vỏ ra vá nhưng chưa lấy ra hẳn , cố tình để lại ốc tắc kê ?
Đồng quan điểm với Bác, nếu đang chạy mà bị kiểu này thì không nằm ngay ngắn trong lề vậy đâu.
Chắc không phải, vì trước khi muốn tháo bánh ra, phải đội lên.
Nhưng trong hình thì mũi xe gục xuống -> không có con đội ở đó :D

Hạng D
17/7/07
3.452
33
48
Sài-gòn

Trích đoạn: sport

Em thấy dưới gầm có con đội ![8|]
Dzị lại càng khó hiểu hơn ?!
Phải đội cho bánh khỏi đụng đất (đầu xe chỗ đó sẽ cao hơn) -> tháo bánh ra -> hạ thấp đội -> gác bánh lại -> chụp hình up lên -> để làm gì ?
Đố AE giết thời gian cho vui ?

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Ủa ! Ford mấy hôm trức có vụ gãy trục bánh trước (không biết trục gì).Chuyện ỳ xèo giữa Ford với khách hàng cũng lên báo rồi mà. Hay là vẫn chuyện của xe đó ? (hồi gãy mới chạy được 1200km và trong nhà ra được một đoạn thì gãy. Ford chạy lại gỡ cái trục gãy gói lại đem đi mất tiêu,tất nhiên là thay cái khác cho khách rồi, bác chủ xe cự nự: Rủi đang chạy nhanh mà gãy thì seo???)...

Last edited by a moderator: