Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Subaru Symmetrical All Wheel Drive (Dẫn động các bánh toàn thời gian đối xứng) + Máy Boxer + Hộp Số CVT vô cấp + Máy gãy gập, Top safety... ==> Subaru " Ngon Bổ Rẻ" :3dgoidien:

Hạng B2
2/7/15
104
72
28
TP HCM
www.subarusaigon.com
Anh em làm sale Subaru nên chú ý về giá như thế này để giải thích cho khác hàng :)

Giá xe hiện tại giữa Mỹ & VN (với options tương đương giữa 2 nước) qua nhiều xe nhập (CX-5, RAV4, Teana, Camry, Sonata,...) thì rút ra:

20K -> 1,1 tỉ *

Forester XT trang bị như thế thì ở Mỹ khoảng 30K -> 1,55 tỉ

=> cũng không đắt :)

Riêng xe Mẹc thì rẻ bất ngờ (so với công thức * trên) => do lắp ráp tại VN ???
Tính theo công thức này thì tỉ lệ phần trăm Subaru định giá tại thị trường Viêt Nam vẫn thấp hơn tí xíu, dành để độ thêm đồ chơi Black edition cho em forester XT :3dnonyeu:

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Oài, về cái bản sắp giới thiệu ở Tokyo thì em nghĩ phải tầm 2016 mới xuất chuồng khỏi JP, qua Mỹ sẽ là MY2017 và các thị trường khác sẽ gọi là MY2016... bác đợi bản đấy thì chắc phải 2017 (nếu bán ra sớm hơn thì tốt quá nhưng chắc là less likely bác ah)

8/10/15
221
145
43
Bác tính chọn RAV4 là bản AWD hay là FWD, nếu là bản AWD thì nó cũng tương đương với FXT, bác thick thương hiệu nào thì chọn. Còn nếu là bản FWD thì không so được với FXT. Mà hình như RAV4 nhập us thì là xe chạy lướt, trong khi FXT là xe mới 100% và bảo hành chính hãng. Còn về độ bền và lành thì từ us tới eu rùi au chưa thấy 1 trang tạp chí nào đánh giá là độ bền kém toy và honda cả. Còn ở vn mình thấy ít người đi xe này: 1 là xe nhập khẩu nguyên chiếc nên giá xe cao, 2 là nhìu người vn mình cũng còn kg bít hãng xe này là của nước nào. Còn bác mún đạp 120km mà xe êm ru thì bác chỉ ngồi Mer S, LX570, Ranger rover

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
Bác tính chọn RAV4 là bản AWD hay là FWD, nếu là bản AWD thì nó cũng tương đương với FXT, bác thick thương hiệu nào thì chọn. Còn nếu là bản FWD thì không so được với FXT. Mà hình như RAV4 nhập us thì là xe chạy lướt, trong khi FXT là xe mới 100% và bảo hành chính hãng. Còn về độ bền và lành thì từ us tới eu rùi au chưa thấy 1 trang tạp chí nào đánh giá là độ bền kém toy và honda cả. Còn ở vn mình thấy ít người đi xe này: 1 là xe nhập khẩu nguyên chiếc nên giá xe cao, 2 là nhìu người vn mình cũng còn kg bít hãng xe này là của nước nào. Còn bác mún đạp 120km mà xe êm ru thì bác chỉ ngồi Mer S, LX570, Ranger rover
Subaru Tribeca nua 120 va 90 cha khac gi nhau gi len 140 moi khang khac

• Like
Reactions: xtlawyer
Hạng B2
5/12/11
162
24
18
trước đây em đã sở hữu rav4, và cách đây 4 tháng e cũng có tâm trạng như bác đây. " mình nên chọn con nào ". sau khi cân nhắc, cân đo đong đếm nhiều yếu tố, em đã quyết định rước Su XT, nhưng em chờ lấy con 2016.

Hic, và e sẽ tham gia hội Su ít nhất 10 năm.

Tập Lái
Chẳng biết tí gì vê xe cả thấy subaru forester ban 2010 ngay giá mong muốn 765trieu minh lấy trong 2 lốt nhạc.về nhà chưa đi đau,các bác có hội tụ đâu đó cho e theo với .rat mong được chỉ bảo
thanks cac bác nhìu.
học phí gia nhập 2 thung heneken
mong cac bác chi bảo ah,,!!!

• Like
Reactions: futureneodo
Hạng C
29/8/11
723
296
63
Chẳng biết tí gì vê xe cả thấy subaru forester ban 2010 ngay giá mong muốn 765trieu minh lấy trong 2 lốt nhạc.về nhà chưa đi đau,các bác có hội tụ đâu đó cho e theo với .rat mong được chỉ bảo
thanks cac bác nhìu.
học phí gia nhập 2 thung heneken
mong cac bác chi bảo ah,,!!!
Nếu bản 2.5 thì giá đó Ok. Mà Bác cũng máu nhỉ, múc trong vòng có 2 nốt nhạc