Hạng C
11/2/08
576
715
93
Ở VN không biết xài cruise control nhiều không mà thấy ai cũng nhắc cruise control. Toy nó tính hơn khối người tính nhiều ạ. Cao tốc xào chẻ ra vô búa xua, làn ngoài thì xe chạy 80-100 đầy mà đòi cruise control.
Hỏi riêng bác, chạy LT-DG set tốc bao nhiêu cho cruise control? 60-80-100-120?

Anh không xài nhưng tôi và 500 ae khác đều xài và thấy nó hữu dụng. con Renault này còn có Adaptive Cruise Control (anh google thêm cho biết) chứ ko phải CC bình thường. Đây là chức năng vô cùng cơ bản, xe trên tỷ mà ngay cả chức năng cơ bản còn không có thì đòi hỏi gì các chức năng khác. Người tiêu dùng ngày càng thông minh rồi anh ạ

• Like
Reactions: cdang
Hạng D
15/11/13
3.849
4.670
113
Ở VN không biết xài cruise control nhiều không mà thấy ai cũng nhắc cruise control. Toy nó tính hơn khối người tính nhiều ạ. Cao tốc xào chẻ ra vô búa xua, làn ngoài thì xe chạy 80-100 đầy mà đòi cruise control.
Em set 120. Sau đó chân chỉ để trên pedal thắng. Khi nào giảm tốc xong muốn tăng tốc ngược lại thì bấm nút RES, xe tự tăng tốc lên 120 trở lại. Nguyên cái cao tốc LT-DG hoặc cả Trung Lương trừ khúc chạy 60 ra không phải đạp ga.

Hạng C
5/10/15
923
1.041
93
39
Thủ Dầu Một, Bình Dương
Thời tiết ở VN nóng ẩm, bụi nhiều nên hệ thống điện không chắc là bền bỉ. Kiểu như SH nhập Ý hay bệnh dàn điện vậy.
Với lại cái điều hòa nữa bác ah, nhiều xe mang tiếng châu âu lạnh mát quanh năm về Vn chạy điều hòa mát không nổi, cứ như điều hòa City nhà em. Với lại không biết dàn gầm sao, trước có bài bác nào post Polo mới lấy mà dàn gầm nhìn thấy ghớm, chột dạ coi lại em city mình cái bụng còn mới kính cong

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113

Lạy hồn, bác xài cruise chưa vậy, hay bác là fan Toy vậy
1. Cruise dùng để chạy tỉnh, những khúc khu dân cư limited 60 - 80km/h. Set Cruise chạy rất khoẻ, không lo bị bắn tỉa. Chạy đường dài đã mệt, mà còn phải vừa quan sát đường, vừa quan sát taplo thì quải chết.
2. Ra cao tốc thì set Cruise khoảng 110 -120km/h nhé, vừa xào chẻ qua xe khác kích hoạt lại cruise nó sẽ recall lại tốc độ set lúc đầu. Xe sẽ vọt lên rất nhanh, chuyển số rất êm và dính ghế. Khác hoàn toàn cảm giác nhồi xe do tự nài.

Còn Toy idol của bác tính toán như thần nên cái option vớ vẩn đâu cần gắn làm gì, chỉ có dân đen đi xe đức, mỹ, hàn như tụi em mới cần thôi :3dcuoi:

À mà sẵn tiện em thấy có phò chạy Vinasun rồi nha, dự sắp tới doanh số của phò sẽ tăng. Phò ko gắn biển hay dán decal Vinasun nhưng gọi 7 chỗ thì ảnh mò tới. Và hình thức thanh toán qua thẻ cũng vui lắm.

Hạng D
31/5/14
3.461
4.290
113
Bác ác quạ! Vừa chớm nở lại bắt tàn thì tội e nó quá, chí ít nó cũng bán đc 30 xe rồi đó thoai.

sự thặc nó là vậy mà bác, giá ngang M6 thì hoạ may còn đất sống. Chứ giá ở trển thì bị Cẩm Ly bóp cổ, điển hình là 2 thằng cùng cha khác ông nội Accord và Legacy :D

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Lạy hồn, bác xài cruise chưa vậy, hay bác là fan Toy vậy
1. Cruise dùng để chạy tỉnh, những khúc khu dân cư limited 60 - 80km/h. Set Cruise chạy rất khoẻ, không lo bị bắn tỉa. Chạy đường dài đã mệt, mà còn phải vừa quan sát đường, vừa quan sát taplo thì quải chết.
2. Ra cao tốc thì set Cruise khoảng 110 -120km/h nhé, vừa xào chẻ qua xe khác kích hoạt lại cruise nó sẽ recall lại tốc độ set lúc đầu. Xe sẽ vọt lên rất nhanh, chuyển số rất êm và dính ghế. Khác hoàn toàn cảm giác nhồi xe do tự nài.

Còn Toy idol của bác tính toán như thần nên cái option vớ vẩn đâu cần gắn làm gì, chỉ có dân đen đi xe đức, mỹ, hàn như tụi em mới cần thôi :3dcuoi:

À mà sẵn tiện em thấy có phò chạy Vinasun rồi nha, dự sắp tới doanh số của phò sẽ tăng. Phò ko gắn biển hay dán decal Vinasun nhưng gọi 7 chỗ thì ảnh mò tới. Và hình thức thanh toán qua thẻ cũng vui lắm.

Bữa nào set cruise quay clip em coi thử nha há há...nói mồm ai nói không được. Chạy SG-PT hay SG-Nha Trang ấy.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Em set 120. Sau đó chân chỉ để trên pedal thắng. Khi nào giảm tốc xong muốn tăng tốc ngược lại thì bấm nút RES, xe tự tăng tốc lên 120 trở lại. Nguyên cái cao tốc LT-DG hoặc cả Trung Lương trừ khúc chạy 60 ra không phải đạp ga.

Set được mấy cây số trên LT-DG hay Trung Lương? Lúc set bỏ cái chân thắng ra cho em xem. Hay set rồi canh thắng thấy mẹ.

Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Có lẽ xe bạn không có CC chứ có mà ít xài vẫn hơn không có. Tôi đang đi Ford Ranger Wildtrak 3.2 2016 thường xuyên xài CC trên các cao tốc, sướng lắm. Các option khác vẫn thường được tôi sử dụng đều đều. Bản thân tôi rất thích xe có nhiều tính năng.

1 tháng xài được mấy lần? 1 lần xài được mấy tiếng?