Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Đầu tiên em xin khẳng định ko PR Bến Thành Ford (BTF).
Chỉ là ý kiến cho mọi người có thêm lựa chọn để tham khảo khi bảo dưỡng.
(Nào giờ em cũng làm bảo dưỡng SGF nên ko nói em thiên vị ai àh)
Đề nghị Mod ko xóa nghen. Em cảm ơn.

Sáng nay CN 07/10/2012 là ngày đầu tiên BTF có chương trình bảo dưỡng ngày CN, ngày này em rảnh và tiện nhất cho em (dĩ nhiên đang có giảm giá), em setup lịch với 4P.

Em mang con xe cỏ FFi chạy 1 năm/20,000km tới sớm hơn 30p. Anh Tú CVDV tiếp nhận. Cũng dễ thương và nhiệt tình như lần trước. Thủ tục giấy tờ nhanh gọn, <span style=""color: #ff0000;"">check list </span>in sẵn sàng.
CN xe ko đông, KTV (Mr.Cường) lại là đồng hương. Em thay nhớt Castrol Magnatec thử (Full Tổng hợp 5w-30 nghe đồn ngang cấp của Mobil1 5w-30), thay lọc nhớt, vệ sinh các thứ các cái, đảo lốp, kiểm tra, châm các dung dịch cần châm các kiểu. Em sà xuống xưởng chung với mấy anh em vừa xem, vừa hỏi để học lóm mấy cái đơn giản. Mấy ảnh giảng giải hết, thấy cũng zui zui. Nói chung là đúng quy trình, gọn gàng.
Đặc biệt em nhờ làm thêm sửa chữa mấy cái đồ nhựa ốp ghế bị gãy, chỉnh lại đèn sương mù bị vô nước (mấy bữa trước đường triều cường ngập quá), vệ sinh cổ hút gió theo yêu cầu. Ngạc nhiên chưa... chi phí làm thêm này BTF charge bằng 0. (Dù cũng mất kha khá thời gian của các anh ấy). Em gửi bồi dưỡng tiền cafe anh KTV mà anh ấy nhất quyết ko nhận. Ngạc nhiên lần 2.
. Do ở dưới xưởng suốt nên cũng ko có thời gian nhâm nhi
của 4P mời. Làm xong cũng trưa mà anh CVDV đề nghị rửa xe cho em nữa (dĩ nhiên free) nhưng ko muốn làm phiền giờ nghỉ mấy anh em nên phi về luôn.

@Quái xế: Cũng là muốn lên cà phê, rồi 8 với bạn đồng môn, sau nhờ coi dùm mấy dấu trầy xước nho nhỏ khi nào rảnh lên làm Bảo hiểm tút luôn nhưng tiếc là CN sau mới tới bạn trực. Hẹn lần sau gặp nhé.
@4P: Cám ơn chú đã giúp anh setup chương trình này. Gửi lời chào anh Tú CVDV giúp anh nhé.

Thôi coi như lần đầu mở hàng như vậy là ổn . Em report vậy cho các bác biết thêm. Hy vọng hệ thống Ford cũng nên nhân rộng để hình ảnh hệ thống Ford tốt hơn.

Hạng F
8/8/06
6.446
20.634
113
39
BTF thì nổi tiếng là tốt rồi, chỉ có mấy ông nhân viên nghỉ rồi nên mới phát biểu hồ đồ làm ảnh hưởng đến người ở lại thôi bác. Chúc mừng BTF

Hạng D
30/5/12
2.632
5.808
113
Em ơi Sài Gòn phố
Xe dap nói:
BTF thì nổi tiếng là tốt rồi, chỉ có mấy ông nhân viên nghỉ rồi nên mới phát biểu hồ đồ làm ảnh hưởng đến người ở lại thôi bác. Chúc mừng BTF
Vậy đưa mấy ông nhân viên này vào dạng warning đi bác, để mấy hãng khác biết mà cẩn thận khi tiếp nhận.

4P confirmed
Hạng D
19/3/11
1.445
12
38
Sài Gòn
www.bannhavang.com
Em đi làm về, có bác điện thoại cho em nói có tin bài về BTF trên box Ford.
Thật sự bất ngờ, cảm ơn bác hdtoan đã lặn lội xa xôi đến BTF
.

Chúc bác thật vui, hạnh phúc và thành công!

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
4P nói:
Em đi làm về, có bác điện thoại cho em nói có tin bài về BTF trên box Ford.
Thật sự bất ngờ, cảm ơn bác hdtoan đã lặn lội xa xôi đến BTF
.

Chúc bác thật vui, hạnh phúc và thành công!
Thức khuya dậy sớm dữ ghê ta.

Hạng D
11/7/11
1.352
478
83
44
Xe dap nói:
Cám ơn bác tư vấn dùm vụ tái tục BH hôm trước nghen. Nhờ vậy đỡ đc... 3 chai. Hehe.

Hạng D
2/3/12
1.402
82.629
113
37
Em định trong tuần này thử lên BTF bảo dưỡng, đồng thời nhờ bác Quái Xế hoặc 4P coi mấy chỗ trầy xước để làm bảo hiểm luôn.
Có cần gọi điện đặt trước không nhề? Ếch em chạy gần được 18k cây chuối

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83
Em đọc tiêu đề có chữ rì pọt cứ tưởng vô nhầm trang liên xô chống mỹ, hihi, em fun tí