Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
RE: Báo cáo các bác em đã săn được Evo X

Trích đoạn: Mr_JDM

+ Bác Canada ơi ! cho hỏi , em này brand new ở Úc là giá khoảng bao nhiêu vậy?
+ Có tất cả mấy Model vậy ta? (có specs thì càng tốt)
+ Khi nào thì available ở Úc
+ Con này và con evo IX khác nhau ntn ? nếu rãnh xin bác nêu ra vài điểm cho em xem với.

Em cũng đang ngắm con này nhưng chưa biết giá cả ra sao thôi. Nếu đc thì em chơi finance luôn. kakaka nếu ko chơi finance thì cả đời làm công như mình mới biết khi nào rờ cái vô lăng của mấy em này chứ
Bác Canada không ở Au mà ở Canada nhìn nick bác í là biết ngay:D:D:D. Em không biết bên Úc thế nào chứ bên em thì con này đang được promote và demo thưa bác;). Chắc khoảng cuối năm em này sẽ được bán[8D]. Em xin đính chính lại là giá chính thức của em này là khoảng 50000USD chứ không phải là như em nói lúc đầu là 36000USD:D:D. Sorry các bác em nhìn nhầm sang Lancer:). Điểm khác nhau giữa Evo X và Evo IX là gần như khác hoàn toàn từ ngoại thất đến nội thất.;)
Bumper của hai xe nhìn khác nhau[8D]
Dàn đèn trước của Evo X tuy chỉ có 1 bóng xenon nhưng nhìn ngầu hơn Evo IX với hai bóng xenon;)
Nội thất Evo X bọc da hoàn toàn và âm thanh của Evo X nghe hay hơn.;)
Evo X có thêm hệ thống dẫn đường thông minh:):)
Nhìn chung thì Evo X nhỏ gọn và tao nhã hơn Evo IX thưa bác;););)

Hạng B2
1/11/07
129
7
18

thế còn các thông số thì sao các bác, thường thì bên japan khác, bên Mỹ khác, bên Au cũng khác luôn.
$50.000 à. Thế mà tôi cũ tương 36 ngàn , làm mừng hụt .... ặc ặc

Tập Lái
3/2/06
34
0
0

Thắc mắc k biêt vì sao chiếc này lại có airbag bảo vệ "vùng duới" nhỉ các bác :D

Evo này ở ngoài thì nhìn y chang như Lancer mới vậy,đèn hậu màu vàng kiểu này nhìn hơi bị de mode nhỉ các bác.Chac để dành Evo XI ra cải tiến củ đèn hậu [8D]

Hạng D
9/4/06
1.674
2
0
Giang Hồ Đất Cảng

anh em OS mà có xe này thì mang đi Fẹt-típ thì thích lắm đây....:D..em này phải độ thêm quả âm thanh nữa cho nó máu...;)

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: Mr_JDM

thế còn các thông số thì sao các bác, thường thì bên japan khác, bên Mỹ khác, bên Au cũng khác luôn.
$50.000 à. Thế mà tôi cũ tương 36 ngàn , làm mừng hụt .... ặc ặc
Khoảng tầm 50000USD included free opt đi kèm;). Em chẳng biết là free cái gì nữa.;)
@MERAMG. Luc đầu em cũng tưởng giống bác nhưng em nhìn đến cái tên thì em nó chính thị là Evolution X luôn.[8D][8D][8D]
@vutung_com. Bác làm chuột bạch đi:D:D:D

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

EVO IX với EVO X khác nhau hoàn toàn , ko chia sẻ với nhau gì cả, EVO IX sài máy 4G63T được nâng cấp từ các seri EVO trước ...còn EVO X sài máy 4B11T dung tích 2.0...về cơ bản thì em thấy EVO X được áp dụng nhiều công nghệ mới hơn ..coi như các phát minh công nghệ mới của Mitsu đều nằm trong em này ....nội thất hiện đại hơn , hộp số tiên tiến hơn ..nói chung là hơn nhiều về mặt technology ...con này có thêm cái airbag cho đầu gối của driver gọi là knee airbag cũng hay lắm , không sợ gãy chân :D....về trim thì tại thị trường bắc nhật có GS và GSR..dự kiến Bắc Mỹ chắc cũng có 2 trim thôi nhưng còn nhiều option cho nên 2 cái trim khác nhau cơ bản ở hộp số , manual 5 speed cho RS và automated 6 speed manual cho GSR ( cái này sài dual clutch giống kiểu DSG của Volkswagen)...nếu có tiền bác chơi GSR cho nó sướng , hưởng thụ công nghệ ..:D.....EVO X hiện nay là đã đánh bại con Subaru STI 2008 về hình dáng và nội thất ...còn performance thì chưa bít vì chưa có xe để kiểm chứng ...

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: canadabuon

EVO IX với EVO X khác nhau hoàn toàn , ko chia sẻ với nhau gì cả, EVO IX sài máy 4G63T được nâng cấp từ các seri EVO trước ...còn EVO X sài máy 4B11T dung tích 2.0...về cơ bản thì em thấy EVO X được áp dụng nhiều công nghệ mới hơn ..coi như các phát minh công nghệ mới của Mitsu đều nằm trong em này ....nội thất hiện đại hơn , hộp số tiên tiến hơn ..nói chung là hơn nhiều về mặt technology ...con này có thêm cái airbag cho đầu gối của driver gọi là knee airbag cũng hay lắm , không sợ gãy chân :D....về trim thì tại thị trường bắc nhật có GS và GSR..dự kiến Bắc Mỹ chắc cũng có 2 trim thôi nhưng còn nhiều option cho nên 2 cái trim khác nhau cơ bản ở hộp số , manual 5 speed cho RS và automated 6 speed manual cho GSR ( cái này sài dual clutch giống kiểu DSG của Volkswagen)...nếu có tiền bác chơi GSR cho nó sướng , hưởng thụ công nghệ ..:D.....EVO X hiện nay là đã đánh bại con Subaru STI 2008 về hình dáng và nội thất ...còn performance thì chưa bít vì chưa có xe để kiểm chứng ...
Bên em sẽ có một đợt test xe vào ngày 24 Jan hông biết bên của bác thế nào ah.[8|][8|][8|] Lúc đóa em thăng rùi nên....:(:(:(:(

Hạng B2
1/11/07
129
7
18

tạm thời em nó chưa xuống đường, chưa thấy, chưa sờ, chưa thử nên cũng chưa biết phải thế nào. Nên chắc đành phải cưỡi ngựa cũ đã.
Nhưng tôi vẫn còn cảm tình với em EVO9, nhìn vẫn đẹp, tuy đường nét bên ngòai vuông vắn nhưng vẫn có nét đẹp riêng, còn performance như bác canada nói thì chưa kiểm chứng đc. Nhưng cũng tùy theo giá cả nếu chênh lệch nhiều quá thì thôi, còn ít thì ngu gì ko cưới em nó

ps: nhờ bác canada viết vài dòng về máy "4G63T" của em EVO IX đc ko? có thể so sánh với mấy em khác , vd: S2000, STi, S15,v.v.. để hiểu thêm em nó ở level nào, vì tôi máy móc cũng chưa rành lắm, chỉ biết chút xíu dòng Honda thôi. và vấn đề tunning em EVO IX có dễ ko? đồ phụ tùng mắc hay rẻ v.v...

Thanks

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

....EVO IX càng nhìn càng thấy nó khỏe mạnh ...ra dáng xe đàn ông ....nhiều người vẫn thích EVO IX hơn X vì nó là seri cuối cùng sài body cũ và máy 4G63T hay còn gọi đơn giản là 4G63....được sử dụng hầu hết trên seri EVO từ 1992 đến nay ....sang đời EVO IX thì 4G63 được thêm hệ thống MIVEC nên mạnh hơn các đời EVO trước ...và công suất máy được kiểm soát đều hơn khỏang 286HP...MVEC hoạt động gần giống như kiểu VTEC của Honda ...., em thì nghĩ mỗi dòng xe có lợi thế riêng ..EVO thì máy 2.0 turbo ..AWD...bác mua về cái là có 286 con ngựa rùi ..bác chỉ cần làm thêm 1 số cái đơn giản như CAI,ECU reflash,Headers, Exhaust, là lên trên 300HP ngay ....EVO có khà năng mở rộng công suất lớn hơn rất nhiều so với dung tích 2 lít của nó....tùy theo túi tiền của bác thôi ..:D....S2000 thì cơ bản tốn tiền nhiều hơn nếu muốn lên turbo, nhưng S2000 được thiết kế cho track nên mặc dù RWD nhưng tỉ lệ phân bố trọng lượng 50/50 , mid engine nên cũng không thua EVO hay STI.....xe thể thao nhật bản được cái giá cả okie hơn xe châu âu mà tiền mua đồ after market để làm cũng rẻ hơn , chứ đụng vào mấy con Audi, BMW tiền nhiều lắm mà đồ hiệu không àh [:eek:]....xe Đức có con Audi S4 đời B5 là hơi bị khủng về khoản tuning ...bi-turbo engine, quattro AWD...nếu bác mua xe để làm thì con này là hợp lý cho dòng xe châu âu ..