Bác cứ theo đường trên mà đi, gần, đường đẹp. Ơ nhà ra Princess D'Annam vẫn đi đường này rồi vòng lại mũi Kê Gà. Ra Suối Cát vòng lại hơi xa, đường trước Tà Cú dằn xốc lắm, đường ven biển QL55 thì xa quá.
Bác cho hỏi nhận xét Princess D'Annam so với Villa Sol như thế nào ạ? Tết này em định nghỉ ở cả 2 nơi, không hiểu có chênh lệch nhau quá không ạ? Bác cho em tư vấn thêm về vấn đề đi lại và ăn ở 2 nơi này? Tks Bác nhiều.

Hạng F
18/2/13
5.653
13.863
113
Saigon & Dalat
Villa Del Sol Beach Resort & Spa là resort tiêu chuẩn VN 4* nằm ở khu Tiến Thành khá tiện nghi, các phòng dạng building nhỏ, đa số là khách Việt. Nghỉ ngơi tốt, nhà hàng khá, landscape đẹp.
Còn Princess D'An Nam Resort & Spa đúng 5* nằm phía dưới mũi Kê Gà, được bọn Tây ưa chuộng gọi là chổ romantic luxury retreat. Tất cả đều là phòng villa, gồm có Mandarin là phòng bình thường, Princess và Empress là villa biệt lập có private pool. Trong resort có nhiều hồ bơi, nhà hàng thực đơn rất ngon và cũng rất đắt (Nhà em rất mê chổ này nhưng thỉnh thoảng mới ra nghỉ vì hao $ quá, và cũng chỉ ở Mandarin thôi)
Cả 2 resort nếu có xe riêng đi thì thích hợp hơn dùng xe khách hay xe lửa.
Cả 2 đều xa trung tâm TP Phan thiết nên khá buồn, ở De Sol buổi tối có thể chạy ra PT ăn uống, còn ở An Nam thì xa quá nên thường phải ăn nhà hàng.
Gửi bác một vài ảnh em chụp ở Princess D'Annam để tham khảo.
Resort Villa Del Sol nên đi đường nào ?

View nhìn hải đăng Kê gà từ hồ bơi sát biển
Nhà hàng và hồ bơi lớn

Hồ bơi nhỏ

Các hồ bơi mini trong khu Mandarin

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn Bác Sixsense nhiều. Tết này em nhận trách nhiệm chăm lo cho gia đình bé nhỏ của mình nên sẽ tự chạy đưa bà 2 và lũ nhỏ tới, qua những chỉ dẫn và gợi ý của Bác chắc sẽ được điểm + của mẹ nó và lũ nhỏ.

• Like
Reactions: friendship
Hạng F
18/2/13
5.653
13.863
113
Saigon & Dalat
Cảm ơn Bác Sixsense nhiều. Tết này em nhận trách nhiệm chăm lo cho gia đình bé nhỏ của mình nên sẽ tự chạy đưa bà 2 và lũ nhỏ tới, qua những chỉ dẫn và gợi ý của Bác chắc sẽ được điểm + của mẹ nó và lũ nhỏ.
Bác đã đặt phòng tết chưa, giá đắt gần gấp đôi ngày thường mà chưa chắc còn phòng.
Nhà em cũng đi Phan thiết vài ngày tắm biển trước khi chạy lên Dalat ngắm mai anh đào. Princess d'Annam hết phòng, nên em đã book ở Anatara Mũi né do có quen, cũng 5* rất OK.

• Like
Reactions: bapngoto
Bác đã đặt phòng tết chưa, giá đắt gần gấp đôi ngày thường mà chưa chắc còn phòng.
Nhà em cũng đi Phan thiết vài ngày tắm biển trước khi chạy lên Dalat ngắm mai anh đào. Princess d'Annam hết phòng, nên em đã book ở Anatara Mũi né do có quen, cũng 5* rất OK.
Nghe tư vấn của Bác, em đã đặt ở Princess D'Annam 5 đêm luôn, đặt trên 3 đêm giá cũng OK Bác ạ. Tiếc quá không được gặp Bác ở đó. Hy vọng có dịp được gặp Bác để nhận thêm những kinh nghiệm quý báu đã trải nghiệm của Bác, nhất là về Đà Lạt. Chúc Bác luôn có những trải nghiệm thú vỵ và thoải mái.

• Like
Reactions: Sixsense
Hạng F
18/2/13
5.653
13.863
113
Saigon & Dalat
Nghe tư vấn của Bác, em đã đặt ở Princess D'Annam 5 đêm luôn, đặt trên 3 đêm giá cũng OK Bác ạ. Tiếc quá không được gặp Bác ở đó. Hy vọng có dịp được gặp Bác để nhận thêm những kinh nghiệm quý báu đã trải nghiệm của Bác, nhất là về Đà Lạt. Chúc Bác luôn có những trải nghiệm thú vỵ và thoải mái.
Nhà hàng của Annam ăn rất ngon nhưng giá khá đắt. Nếu buổi trưa bác chịu khó chạy xe hướng hải đăng Kê gà, vừa qua khỏi khúc quanh có mấy quán ăn sát biển như Trọng Tâm, cây Dừa (chỉ sợ Tết đông khách quá mất ngon), nếu F1 thích thì quán có sẵn cano ra hải đăng chơi (khá nắng)
Nhà em ở Mũi né đến khoảng mùng 5,6 thì theo QL28 đèo Gia bắc lên tiếp Dalat nghỉ dưỡng.

• Like
Reactions: bapngoto
Nhà hàng của Annam ăn rất ngon nhưng giá khá đắt. Nếu buổi trưa bác chịu khó chạy xe hướng hải đăng Kê gà, vừa qua khỏi khúc quanh có mấy quán ăn sát biển như Trọng Tâm, cây Dừa (chỉ sợ Tết đông khách quá mất ngon), nếu F1 thích thì quán có sẵn cano ra hải đăng chơi (khá nắng)
Nhà em ở Mũi né đến khoảng mùng 5,6 thì theo QL28 đèo Gia bắc lên tiếp Dalat nghỉ dưỡng.
View attachment 590304
Em cũng nghe kinh nghiệm của các Bác nên sẽ chạy xe dọc ven biển để tìm trải nghiệm mới về các món ăn. Gia đình em đón Giao Thừa ở Princess, đến mùng 3 em lại cho lũ nhỏ ra Hà Nội thăm họ hàng (em là gốc HN). Khi nào có dịp lên Đà Lạt, em sẽ xin tư vấn và mong được mời Bác cà phê ở Đà Lạt ạ.