Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.059
113
www.phindeli.com
Đã mất hẳn 15k còn phải đóng 5tr/năm
Không ăn sáng
Đã book phải book nguyên tuần, mùa cao điểm có khi book không được.

Cũng không thơm lắm

Bán lại 8tr/night = 56tr/tuần cái villa 2pn bắt ở nguyên tuần chắc khó có người mua.

5tr/night = 35tr/tuần may ra ... Mà vẫn khó.

Hạng D
26/7/08
1.921
57.438
113
Được mấy năm anh Ti ? Thí dụ ba má anh bỏ 15K, ở 1 tuần coi như đỡ 4,5K tiền phòng, vậy 3,5 năm là đủ dốn, mấy năm còn lại coi như hưởng thụ Free á ? Ngon ha. Mà giờ nếu anh không ở, đem lên đây thanh lý, đám trên này chỉ mua với dá 7-8tr/đim thì tính sao ta ?

Member ship là 50 năm a, e mới hỏi lại vợ, biệt thự 2pn là 12tr / đêm.

Đợt hồi bố mẹ e bảo chuyển tên member ship qua e, để mỗi năm e setup đi chơi cho ông bà, mà e làm biếng ko lấy, hôm mới ra e giải thik cơ chế điểm point của nó cho con em xong, nó xí phần luôn rồi, mai mốt đi đâu phải... xin nó :3dcuoi:

Đại khái mỗi năm a có 1 cơ số điểm, ko xài thì tích lại, rồi điểm dùng đổi chỗ ở, bên Alma Việt Nam thì là resort lớn, nên điểm của bm e chỉ được 1 tuần, nhưng nếu đi chỗ khác, ở resort khác, có thể lên tới 2-3 tuần.

để em hiền
1/4/05
3.801
93.672
113
Tính ra alma nó hay hơn đám codotel nhìu ha. Thu thu tiền phòng trc khi xây, không cần phải cam kết lợi nhuận hay gì gì đó. Mỗi tội chắc phải trả cho mấy bạn sales nhìu, vì sản phẩm khó bán vậy mà tiêu thụ đc thì đúng hay. Ba má em cũng bị quần mấy tiếng bên tòa nhà Lim vì con này, về cũng nằng nặc đòi mua, mà hên sao lúc đó nhà em không có tiền á. Hình như nó toàn bán cho khách lớn tủi hay sao á.

Hạng D
26/7/08
1.921
57.438
113
Đã mất hẳn 15k còn phải đóng 5tr/năm
Không ăn sáng
Đã book phải book nguyên tuần, mùa cao điểm có khi book không được.

Cũng không thơm lắm

Bán lại 8tr/night = 56tr/tuần cái villa 2pn bắt ở nguyên tuần chắc khó có người mua.

5tr/night = 35tr/tuần may ra ... Mà vẫn khó.

Thậm chí khách check in là phải có người đứng tên trên hợp đồng có mặt mới được, cho nên căn bản e nghĩ vụ bán lại là khoai lắm, nó ko cho bán lại thì nó bán bằng “tài sản” của khách hàng, nó lợi hơn. Về quyền lợi, như vậy là ko fair, nhưng e nghĩ về lâu dài, khi các member đã đi, đã bán, và đã hiểu rồi thì họ sẽ:

• Chấp nhận regulation
  • Hoặc ngồi xuống thảo luận 1 cơ chế kinh doanh, có ăn chia lợi nhuận với Alma

Nhưng túm lại cũng ko quan trọng, ko xài thì bỏ, cố xài cho hết 1 tuần, còn nếu năm nào ko dùng thì vẫn tích điểm được, điểm có thể đi chỗ khác, ko bắt buộc cứ phải Alma.

Hạng B1
12/10/18
70
1.767
83
Tính ra alma nó hay hơn đám codotel nhìu ha. Thu thu tiền phòng trc khi xây, không cần phải cam kết lợi nhuận hay gì gì đó. Mỗi tội chắc phải trả cho mấy bạn sales nhìu, vì sản phẩm khó bán vậy mà tiêu thụ đc thì đúng hay. Ba má em cũng bị quần mấy tiếng bên tòa nhà Lim vì con này, về cũng nằng nặc đòi mua, mà hên sao lúc đó nhà em không có tiền á. Hình như nó toàn bán cho khách lớn tủi hay sao á.
Nằng nặc đòi mua là coi chừng ông bà bị nó dụ cọc trước 1 ít dồi đấy, ko mua mất cọc.

• Like
Reactions: thuongquanhong
để em hiền
1/4/05
3.801
93.672
113
Thặc tuyệt, nó bán 1 m2 em tính sơ sơ đắt gấp 4 lần 5 xao mừ xây dc cái phòng 3 xao mừ mí bạn khen dối dít.
Đúng là bọn do thái trình lừa của nó cao thặc. Đỉnh cao của lùa gà là đây!
Em thấy họ đâu có lừa anh, loại hình kinh doanh họ mới thôi. Ít ra với nhà anh Ti, khách hàng của họ, thì đã cho rằng mình đang sở hữu sản phẩm đáng tiền á.

Hạng D
26/7/08
1.921
57.438
113
Thặc tuyệt, nó bán 1 m2 em tính sơ sơ đắt gấp 4 lần 5 xao mừ xây dc cái phòng 3 xao mừ mí bạn khen dối dít.

Kkk, mới tính nhẩm. 60k là ở 1 tháng, 600k++ là có căn hộ view biển (chưa được biệt thự), ở suốt 50 năm rồi :)

Ko phải lựa chọn hợp lý lắm, nhưng cũng ko tệ nếu ở cả đời trong 1 complex như vậy :)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.788
113

đẳng cao nhất là sau khi lùa đc mí ảnh vô rồi

là tới lúc nó đè ra vặt kìa

nhìn mấy con gà trong chuồng nó bảo đứng 2 chân là đứng 2 chân, bảo 4 chân là cũng phải có 4 chân thò ra để đứng

nói chung là rất vui

ở bên Tây chúng nó qua rồi cái thời trao đổi kỳ nghỉ khi mà cái bọn booking , agoda ra đời thì coi như cái mô hình này coi như đi bụi hết

giờ song song với cái sản phẩm trao đổi kỳ nghỉ thì nó lại bán tiếp sản phẩm "tiếp tục duy trì hợp đồng kỳ nghỉ"

đại khái đó là bán tiếp hợp đồng của mí anh chịu không nổi buông xuôi, thế là nó lại chào mời là mua tiếp đi giá rẻ hơn do thằng trước đã gánh rồi, giờ nuôi tiếp