Hạng B2
9/7/16
304
245
43
Học tài thi phận đó bác ơi, có bác tập chạy thấy cứng lắm đến khi thi sa hình rớt cái độp,có bác chạy thấy lèo tèo lại đậu cái một kkkkk :)
Bác nói đúng quá, thi sa hình nhiều khi cũng hên xui lắm. Mình lúc học cũng chăm lắm nên giờ ra ôm xe tự tin chạy ktha61y khó khăn gì. Thân

• Like
Reactions: dreambikersg83
Hạng B2
15/8/16
236
242
43
Em nể bác này thiệt, không biết ở nhà có xe riêng để lái không, chứ học nhiêu đó mà đậu + lấy bằng nhanh như đạn :'(
Nếu chỉ thi đậu, thì học 4 ngày x 4h = 16h (tạm cho đủ chứ thực tế ko đủ 16h) thì dư sức. Ko tin mình tập cho 4 tiếng thôi là lái đc xe !
Tập là để hình thành cái thói quen, vậy nên cần liên tục, nếu tập nhiều ngày nhưng cách nhau 3-4 ngày mới tập và mỗi lần chỉ 1h thì lâu biết lái lắm.
Thực tế, với nam giới chỉ cần 4h tập thao tác xe + 4h lái ngoài đường là ok, chạy đc bình thường, hơi thiếu kn xử lý tình huống gấp thôi (vì phản xạ chưa thành thục). Ai càng nhát càng phải cho ra đường.

• Like
Reactions: dreambikersg83
Tập Lái
1/8/16
42
11
8
40
Tình hình thấy nhiều bác phân vân về chỗ học lái xe và lấy bằng lái B2 uy tín. Nay mạn phép post bài này cho bác nào có ý định lấy B2 thì thêm 1 chỗ tham khảo.

Địa điểm: Thành Công, 582 đường 3/2

Tất tần tật từ lúc đóng tiền đến lúc lấy bằng của bản thân e :

3/8/2016 : đóng tiền trọn gói tổng cộng 6tr5, hình như e được giảm giá các bác ợ, thấy ghi 6tr8 mà thu e có 6tr5 ah. Chắc do e có quen bé tư vấn :) hêhheh

Học lý thuyết 4 ngày : 3 ngày đầu học mẹo thi, ngày thứ 4 là thi thử của trường. E thấy ngày thứ 1 với thứ 3 là quan trọng, chỉ cần học 2 buổi này là đậu chắc 100%.

Học thực hành 4 ngày, 1 mình 1 ngựa 1 thầy từ 8h đến 12h, giờ giấc do mình tự chọn nhé, e thì rảnh buổi sáng. 3 ngày đầu thì chạy vòng vòng khu dân cư bên Q7. Bãi xe thì bên Thành Thái, ngay khúc Mobiphone. Qua đó để xe đó rồi chạy xe tập lên khu dân cư bên Q7. Nếu mà bác nào chạy ổn thì ông thầy cho lái từ bãi lên Q7 luôn. Ngày thứ 4 thì chạy sa hình ngay Ql1A bên Q6, 40k/h, tự trả tiền mướn bãi

Trước ngày thi thì lái xe thiết bị tại địa điểm thi bên Nguyễn Văn Tạo, nhà bè, cái này tính phí nha, 1 vòng/150k

E thi bữa 30/11, biết đậu rớt ngay sau khi thi. Đến 15/12 thì trường báo đã có bằng, 16/12 đã lấy bằng về và đang tự sướng, quá vui hêhheeh

Đánh giá sơ lược:
Ưu điểm : nhân viên chăm sóc cực nhiệt tình, cần bổ sung hồ sơ là gọi, học lý thuyết là gọi, nói chung chăm sóc KH tốt
Giáo viên ổn, ko đòi hỏi gì

Nhược điểm: ko có giờ chạy đường trường
ko có bãi tập riêng

Cái này là của bản thân, ko định quảng cáo gì. Boss thấy ko hợp thì xoá dùm e, ai ko thích thì có thể lướt qua, gạch đá e nhận hết ehheheheeh

vãi thật
em đăng kí ngày 5/8/2016
mà đến tận 11/1 mới thi
vẫn đang chờ bằng :O

Tập Lái
15/3/17
44
12
8
31
Tình hình thấy nhiều bác phân vân về chỗ học lái xe và lấy bằng lái B2 uy tín. Nay mạn phép post bài này cho bác nào có ý định lấy B2 thì thêm 1 chỗ tham khảo.

Địa điểm: Thành Công, 582 đường 3/2

Tất tần tật từ lúc đóng tiền đến lúc lấy bằng của bản thân e :

3/8/2016 : đóng tiền trọn gói tổng cộng 6tr5, hình như e được giảm giá các bác ợ, thấy ghi 6tr8 mà thu e có 6tr5 ah. Chắc do e có quen bé tư vấn :) hêhheh

Học lý thuyết 4 ngày : 3 ngày đầu học mẹo thi, ngày thứ 4 là thi thử của trường. E thấy ngày thứ 1 với thứ 3 là quan trọng, chỉ cần học 2 buổi này là đậu chắc 100%.

Học thực hành 4 ngày, 1 mình 1 ngựa 1 thầy từ 8h đến 12h, giờ giấc do mình tự chọn nhé, e thì rảnh buổi sáng. 3 ngày đầu thì chạy vòng vòng khu dân cư bên Q7. Bãi xe thì bên Thành Thái, ngay khúc Mobiphone. Qua đó để xe đó rồi chạy xe tập lên khu dân cư bên Q7. Nếu mà bác nào chạy ổn thì ông thầy cho lái từ bãi lên Q7 luôn. Ngày thứ 4 thì chạy sa hình ngay Ql1A bên Q6, 40k/h, tự trả tiền mướn bãi

Trước ngày thi thì lái xe thiết bị tại địa điểm thi bên Nguyễn Văn Tạo, nhà bè, cái này tính phí nha, 1 vòng/150k

E thi bữa 30/11, biết đậu rớt ngay sau khi thi. Đến 15/12 thì trường báo đã có bằng, 16/12 đã lấy bằng về và đang tự sướng, quá vui hêhheeh

Đánh giá sơ lược:
Ưu điểm : nhân viên chăm sóc cực nhiệt tình, cần bổ sung hồ sơ là gọi, học lý thuyết là gọi, nói chung chăm sóc KH tốt
Giáo viên ổn, ko đòi hỏi gì

Nhược điểm: ko có giờ chạy đường trường
ko có bãi tập riêng

Cái này là của bản thân, ko định quảng cáo gì. Boss thấy ko hợp thì xoá dùm e, ai ko thích thì có thể lướt qua, gạch đá e nhận hết ehheheheeh
KO HỌC ĐƯỜNG TRƯỜNG, CẦM BẰNG NGỒI NHÌN ĐÓ BẠN