Hạng D
25/9/14
2.735
2.911
113
33
Nội thất quá xấu! Giống như con GX chục năm nay vẫn vậy!

Lexus giờ như hình ảnh đại diện nó một nước Nhật bảo thủ, chậm đột phá. Nhìn cách Samsung, LG đập chết Sony, Panasonic, Sharp... tui sợ có ngày Huyndai lại hạ bệ các ông anh Toy, Honda, Nissan...

Xe Hàn thì đang phải lo giảm doanh số liên tục trong vài năm nay.

Rộ thông tin Lexus ES 300h 2019 sắp nhập chính hãng tại Việt Nam

• Like
Reactions: langlechaycamry
Hạng C
9/4/18
637
509
118
35

Lexus giờ như hình ảnh đại diện nó một nước Nhật bảo thủ, chậm đột phá. Nhìn cách Samsung, LG đập chết Sony, Panasonic, Sharp... tui sợ có ngày Huyndai lại hạ bệ các ông anh Toy, Honda, Nissan...
Nước Nhật ko chỉ có điện tử đâu bác, nó mạnh mọi mặt, anh Hàn chỉ mới mon men được oto và điện tử thôi ah

Hạng C
17/8/18
735
348
98

Thôi ông ơi, cứ chê xấu cho lắm vào. Nhìn doanh số es tại mỹ 9 tháng đầu năm so với E , 5 series mà ngẫm nghĩ! Xem xong Chắc lại nói vì rẻ nên bán tốt chứ gì?

Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Thôi ông ơi, cứ chê xấu cho lắm vào. Nhìn doanh số es tại mỹ 9 tháng đầu năm so với E , 5 series mà ngẫm nghĩ! Xem xong Chắc lại nói vì rẻ nên bán tốt chứ gì?
Đúng rồi bác Con ES 350 chỉ start từ 39.9k
Con Merc E-300 start đã từ 54k...
Con BMW 530 series cũng từ 53.9k...
Gặp em "nghèo" em cũng mua Lé xù, rẻ hơn gần 1/3.... so với 2 anh kia tội gì....
Bên Mỹ ES = giá Merc với BMW xem, coi bán = 1/2 bây giờ không.
Họ hàng nhà em bên Mẽo thì thích Lé xù với Porsche, bảo khá bền.... chứ mỗi lần vào garage nó kiểm tra không cũng charge vài tram $ méo mặt

Các bác chê xe hàn bán phá giá để cạnh tranh, thì bên Mẽo Lexus cũng làm vậy mới bán được khi so với đám xe sang của Đức

• Like
Reactions: pcloud
Hạng C
17/8/18
735
348
98
Gặp em "nghèo" em cũng mua Lé xù, rẻ hơn gần 1/3.... so với 2 anh kia tội gì....
Họ hàng nhà em bên Mẽo thì thích Lé xù với Porsche, bảo khá bền.... chứ mỗi lần vào garage nó kiểm tra không cũng charge vài tram $ méo mặt

Các bác chê xe hàn bán phá giá để cạnh tranh, thì bên Mẽo Lexus cũng làm vậy mới bán được khi so với đám xe sang của Đức
Bác nói lex ở mỹ bán phá giá là chưa đúng! Lex có nhà máy lắp ráp tại mỹ nên được ưu đãi về giá, mer và bmw chỉ sản xuất một số dòng xe ở Mỹ còn lại đều nhập từ nước khác nên giá có chênh hơn nhiều. Ví dụ so cùng phân khúc es thì E class và 5 series đều là nhập cả.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam
GS khai tử, để nguyên cơ cấu truyền động của ES để bán giá rẻ hơn Bim Mec thôi chứ cạnh tranh cái gì với cấu hình truyền động như xe phổ thông này.

Hạng D
6/5/04
2.796
1.895
113
Vietnam

có con GS dẫn động cầu sau đó, bán bằng giá Mec Bim và lèo tèo chuẩn bị khai tử. So như kiểu bác kia thì lấy giá rẻ so với phân khúc cao hơn mà đòi cạnh tranh về số bán, chứ không quan tâm chất lượng.

mình chỉ coi ES Mỹ là bản nâng cấp nội ngoại thất của Camry 3.5 và hết. Không mang hồn xe sang. Hồn xe sang là khả năng vận hành ưu việt hơn hẳn xe phổ thông. Chưa kể về VN còn là bản thấp hơn cả ES 350. Hết.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
có con GS dẫn động cầu sau đó, bán bằng giá Mec Bim và lèo tèo chuẩn bị khai tử. So như kiểu bác kia thì lấy giá rẻ so với phân khúc cao hơn mà đòi cạnh tranh về số bán, chứ không quan tâm chất lượng.

mình chỉ coi ES Mỹ là bản nâng cấp nội ngoại thất của Camry 3.5 và hết. Không mang hồn xe sang. Hồn xe sang là khả năng vận hành ưu việt hơn hẳn xe phổ thông. Chưa kể về VN còn là bản thấp hơn cả ES 350. Hết.
Người ta vẫn xếp chung hạng nè bác!