Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Sang đó thuê bác @Osin lái vài ngày được ko hén? kkkk

2018 em chạy 1 chuyến Franfurt / Cochem / Maastricht / Brussels / Bruge / Paris. Đang tính làm thêm chuyến Bắc âu hoặc vòng quanh England, có nên không Bác @Osin
Quanh England thì em không biết là visa Schengen có vào được không ?, bác cần phải xem lại. Còn đi chơi thì tập trung 1 quốc gia 1 tuần, còn các nước lớn thì 2 tuần, bác tính thử .

Tuỳ muà, nếu hè thì nên đi phía nam âu, còn đông thì đi bắc âu, Phải biết cái nóng hè, và cái lạnh của EU chứ bác

Thuê em làm tài thì OK thôi. Rất sẳn lòng ....

Tiện hỏi cho người ở VN, thường Visa nếu xin sớm thì họ cho sớm hay đợi cuối cùng mới xin ?
Thí dụ đi tháng 8 mà tháng 4 đã xin ...thì khoẳng bao nhiêu thời gian là có, dụ trừ 2 tháng đi EU.
Cái nầy em không rỏ lắm ở VN ...mong các bác nào từng xin visa thì cho em biết, nơi đến đầu tiên là Pháp CDG ...xin cám ơn nhiều

Nên xữ dụng GPS Waze bên nầy rất tiện hơn Google map .....

• Like
Reactions: Nguyễn
Hạng D
6/3/08
3.915
7.285
113
Sàigòn
Quanh England thì em không biết là visa Schengen có vào được không ?, bác cần phải xem lại. Còn đi chơi thì tập trung 1 quốc gia 1 tuần, còn các nước lớn thì 2 tuần, bác tính thử .

Tuỳ muà, nếu hè thì nên đi phía nam âu, còn đông thì đi bắc âu, Phải biết cái nóng hè, và cái lạnh của EU chứ bác

Thuê em làm tài thì OK thôi. Rất sẳn lòng ....

Tiện hỏi cho người ở VN, thường Visa nếu xin sớm thì họ cho sớm hay đợi cuối cùng mới xin ?
Thí dụ đi tháng 8 mà tháng 4 đã xin ...thì khoẳng bao nhiêu thời gian là có, dụ trừ 2 tháng đi EU.
Cái nầy em không rỏ lắm ở VN ...mong các bác nào từng xin visa thì cho em biết, nơi đến đầu tiên là Pháp CDG ...xin cám ơn nhiều

Nên xữ dụng GPS Waze bên nầy rất tiện hơn Google map .....
Visa schengen theo em biết là chỉ xin được tromg vòng 2 tháng trước ngày đi

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Visa schengen theo em biết là chỉ xin được tromg vòng 2 tháng trước ngày đi
Ý của em là họ làm đơn khá sớm, và thời gian họ được trã lời thế nào ....Vì là lần đầu tiên họ hỏi em, em thì không biết mạng phép hỏi các bác ...đã từng đi từ VN rồi
Em vừa check xong Visa schengen không được vào liên hiệp Anh

• Like
Hạng D
6/3/08
3.915
7.285
113
Sàigòn
Ý của em là họ làm đơn khá sớm, và thời gian họ được trã lời thế nào ....Vì là lần đầu tiên họ hỏi em, em thì không biết mạng phép hỏi các bác ...đã từng đi từ VN rồi
Em vừa check xong Visa schengen không được vào liên hiệp Anh
Ví dụ ngày Bác dự định vô schengen là hơn 2 tháng sau (60 ngày) tính từ ngày bác apply hồ sơ xin visa thì bên tiếp nhận hộ sơ họ sẽ không nhận

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
6/3/08
3.915
7.285
113
Sàigòn
Schengen củ chuối chỗ này (hình như là chỉ với người VN), thời gian visa họ cho thường rất ngắn và trùng với lịch trình người xin, có khi chỉ cộng một vài ngày trước và sau thời điểm bắt đầu & kết thúc lịch trình.

Đợt 2018 em xin 10 ngày (lịch chuyến đi), họ cho đúng 15 ngày.

không như Mỹ, Úc, Ca, họ cho ít nhất 1 năm (Mỹ), 1 - 3 năm (Úc) và max 10 năm (ca), mình chủ động hơn nhiều.

• Like
Reactions: Thair9 and Osin
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Ví dụ ngày Bác dự định vô schengen là hơn 2 tháng sau (60 ngày) tính từ ngày bác apply hồ sơ xin visa thì bên tiếp nhận hộ sơ họ sẽ không nhận
Dạ em thiếu vài điều
- Thời gian dự kiến < 60 ngày :):):) ở Pháp và EU
- Hồ sơ nộp khá sớm ở TLS, Sứ quán Pháp đã nhận
Sau khi nhận cần bổ xung thêm vài giấy tờ , và đã xong > 2 tuần, chưa thấy trã lời (nộp thẳng qua toà đại sứ Pháp có phản hồi)

Vậy thời gian nhận hay từ chối (cái nầy em không đoán được) ..Mong các bác xem và cho ý kiến, em xem thì tư 15 ngày cho đến 1 tháng ????

Nói tóm lại là giấy tờ đã nạp, bây giờ là tháng 4, nếu bay thì tháng 8, vậy thì visa sẽ đưa lúc nào ?

Nếu cần thêm tin tức gì mà em biết thì sẽ cho thêm. Cám ơn bác nha

• Like
Hạng F
29/10/16
11.503
21.764
113
Pháp
Schengen củ chuối chỗ này (hình như là chỉ với người VN), thời gian visa họ cho thường rất ngắn và trùng với lịch trình người xin, có khi chỉ cộng một vài ngày trước và sau thời điểm bắt đầu & kết thúc lịch trình.

Đợt 2018 em xin 10 ngày (lịch chuyến đi), họ cho đúng 15 ngày.

không như Mỹ, Úc, Ca, họ cho ít nhất 1 năm (Mỹ), 1 - 3 năm (Úc) và max 10 năm (ca), mình chủ động hơn nhiều.
Vấn đề nầy em không có nghiên cứu, vì em không thuộc diện trên, các bạn bè anh em lần đầu đi Pháp (EU) hỏi em ..thì em cố giúp thôi. ...

Em không biết thì em cố hỏi ...cho biết, mong các bác cho em ý kiến ...

Tập Lái
24/4/15
36
80
18
39
Ho Chi Minh City, Vietnam
Cũng đang tính hè này đưa gia đình chạy xe ở châu Âu nhưng phân vân ko biết nên chạy tuyến Paris-Brussel-Amsterdam hay Paris-Lyon-Avinon -Provance-Nice. Có bác nào đã từng chạy xe các tuyến này cho xin vài lời khuyên với ah. Thanks!
Đang chờ Visa đầu T5 này mình làm lại cung đường Paris-Ghent-Amsterdam-Koblenz-Colmar-Lauterbrunnen-Como-Monaco-Nice-Barcelona (Gần 3000 KM), Có bác nào lảo đảo quanh đây tầm 27/4-6/5 thì giao lưu

28/3/23
111
43
28
25
Trải nghiệm lái xe ở những cung đường rộng như thế này thì chắc chắn là trải nghiệm không thế nào sướng hơn, Vừa được đi đường vắng thong dong ngắm cản, tránh xa sự ồn ào náo nhiệt. Mong lúc nào đó được như bác thớt

28/3/23
111
43
28
25
Đang chờ Visa đầu T5 này mình làm lại cung đường Paris-Ghent-Amsterdam-Koblenz-Colmar-Lauterbrunnen-Como-Monaco-Nice-Barcelona (Gần 3000 KM), Có bác nào lảo đảo quanh đây tầm 27/4-6/5 thì giao lưu
Quy định xin visa có khó không bác