Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Em cũng thèm làm 01 chuyến mà đi khoảng 1 tuần thì cố gắng thu xếp chứ 17 ngày thì hơi căng...
Dzụ xuyên Việt này hôm trước có nghe Bác Thanh_VLXD hỏi thăm Bác CHT, để xem có kết hợp với Bác Thanh_VLXD xem được không chứ Bác Zing thì chắc em thua òi...
Vậy thì ra Tết chạy ra xong nhập đoàn và đi ra Bắc nhé BCBT, tết mà có Nệ Rơi cùng đi thì có gì bằng.

• Like
Reactions: BCBT and Phuccao
Hạng D
9/3/10
2.182
371
83
Dear Các Bác,
Đã quyết đi xa thì tính ki kỹ mà nên mang tính khám phá chút.
1. Du lịch trong nước Dịp tết thì nên lướt qua là cảm nhận được, chứ còn ăn uống hay chỗ chơi thì chưa có gì hấp dẫn mà hay bị chặt chém ...
2. Nên Đi sang nước bạn có nhiếu cái hay: được khám phá, xem con người, ... chính vẫn là đi chơi mà cái được và lợi rất nhiều.
Em vài dòng

Em chỉ tập trung các địa điểm tâm linh và tìm hiểu không khí tết của gia đình vùng miền thôi.
Xác suất anh em tập trung ở Đà Nẵng ra tết là cao đấy Bác DaiBig !

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Đường xá năm nay tệ quá chưa biết sao. Năm ngoái em nhớ là làm hết 30 mới đc nghỉ và 11/1 vào làm lại vì thế trưa 30 em về Phan Thiết đến sáng mùng 2 em mới xuất phát từ PT ra đến Quảng Bình quay về vẫn còn dư 1 ngày nghỉ. Trong đó em nghỉ Nha Trang 1 đêm, Đà Nẵng 1 đêm, Huế 1 đêm, Quảng Bình 1 đêm. Lượt về em nghỉ tại Quảng Nam 1 đêm, Nha Trang 1 đêm, Phan Thiết 1 đêm và về SG vào tối mùng 9.
Do hành trình năm trước nữa em đã ghé các điểm dọc miền trung như Nha Trang, Đèo Cả, Ghành đá đĩa, Mộ Hàn Mặc Tử, Hội An, Bà Nà..... nên năm rồi trọng tâm em là đèo Hải Vân, các di tích Huế, thành cổ Quảng Trị, cầu Hiền Lương, mộ tướng Giáp, Phong Nha - Kẽ Bàng, các nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn, đường 9....... rồi về.
Năm nay em định làm tour nhỏ vòng cao nguyên từ Nha Trang lên đèo Phượng Hoàng đi Buôn Mê. Hoặc đến Hội An rồi quay lại Quy Nhơn lên đèo An Khê, Gia Lai, Kom Tum về Buôn Mê, Đà Lạt, SG.

Hạng D
17/2/11
1.939
897
113
An Giang
Đường xá năm nay tệ quá chưa biết sao. Năm ngoái em nhớ là làm hết 30 mới đc nghỉ và 11/1 vào làm lại vì thế trưa 30 em về Phan Thiết đến sáng mùng 2 em mới xuất phát từ PT ra đến Quảng Bình quay về vẫn còn dư 1 ngày nghỉ. Trong đó em nghỉ Nha Trang 1 đêm, Đà Nẵng 1 đêm, Huế 1 đêm, Quảng Bình 1 đêm. Lượt về em nghỉ tại Quảng Nam 1 đêm, Nha Trang 1 đêm, Phan Thiết 1 đêm và về SG vào tối mùng 9.
Do hành trình năm trước nữa em đã ghé các điểm dọc miền trung như Nha Trang, Đèo Cả, Ghành đá đĩa, Mộ Hàn Mặc Tử, Hội An, Bà Nà..... nên năm rồi trọng tâm em là đèo Hải Vân, các di tích Huế, thành cổ Quảng Trị, cầu Hiền Lương, mộ tướng Giáp, Phong Nha - Kẽ Bàng, các nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn, đường 9....... rồi về.
Năm nay em định làm tour nhỏ vòng cao nguyên từ Nha Trang lên đèo Phượng Hoàng đi Buôn Mê. Hoặc đến Hội An rồi quay lại Quy Nhơn lên đèo An Khê, Gia Lai, Kom Tum về Buôn Mê, Đà Lạt, SG.
Đến giờ em mới đi đến Đà Lạt thôi chứ Gia Lai, Kom tum, Buôn mê, Hôi An, Quy Nhơn gì cũng chưa biết ráo...thấy cái vòng này em có thể tham gia được...nhưng ước mơ vẫn là xuyên Việt...

• Like
Reactions: Phuccao
Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Thấy các bác du lịch dài ngày em phát thèm. Nhưng dịp tết em không thể nào đi được.

Hạng F
8/10/10
6.364
2.031
113
Q7 - Sài Gòn
Đến giờ em mới đi đến Đà Lạt thôi chứ Gia Lai, Kom tum, Buôn mê, Hôi An, Quy Nhơn gì cũng chưa biết ráo...thấy cái vòng này em có thể tham gia được...nhưng ước mơ vẫn là xuyên Việt...
Nói chứ đc nghỉ 9 ngày nghe thì nhiều nhưng làm gì làm thì giao thừa phải có mặt ở nhà rồi, muốn đi đâu đó thì phải mùng 2 hoặc ít nhất là trưa mùng 1. Như vậy ngày nghỉ thực tế chỉ còn đc 4 ngày đến 4,5 ngày. Liệu có chơi nổi kg đây??? :O
Nghĩ tới mất cả hứng :(

• Like
Reactions: Phuccao