Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway
RE: Rửa xe tại nhà thường xuyên: Nên hay không?

Tôi mỗi tuần mang em cho người ta tắm rửa 1 lần, tuần nào có mưa thì để em tắm mưa là được rồi. chỉ quan trọng bên trong phải sạch sẽ thơm tho, còn bên ngoài thì thây kệ.:D

Hạng C
18/3/05
651
12
18

[8|]thế này thì người phục vụ xe chứ đâu phải xe phục vụ người nữa hả bác...

Theo em thì có phân công lao động XH rồi, mình chỉ chọn chỗ tốt để rửa xe tuần/lần là cố gắng lắm rồi.

Trích đoạn: Daewoo

bác ạ,em mua xe gàn 2 năm mà vẫn tự rửa xe đó,wan trọng là yêu xe đến mức nào thôi,2-3 ngày là em rửa 1 lần,gần nhà em có ông anh đi maz6 rửa xe mỗi bữa chiều luôn kia

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

rửa xe củng như tập thể dục vậy,tui tự rửa ở nhà, cứ sau 22h đêm con cái và vợ cả ngủ say thế là đè vợ 2 ra tắm,giờ đó mát và hàng xóm o chửi vì chảy nước tùm lum, rửa xong 23h vào tắm rửa ,đánh 1 giấc thật say

O.S.P.D
13/2/04
1.555
211
63
Hôm qua

Bác nào chưa có kinh nghiệm chớ rửa xe bắng bột giặt OMo nhé.Bạc xe ngay từ lần rửa đầu tiên đấy.

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Bác caothu nói như vaäy thì ngoài tiệm rửa xe họ rửa bằng DOVE chắc.........

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Rửa xe tại nhà chắc chắn không bị mất đồ :D:D:D

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

OMO lợi hại thật ông hàng xóm chạy land-ru-xơ 2003 màu đen,ngày nào củng đem ra tiệm rửa OMO(thuê rửa tháng 300k,ngày rửa mấy lần củng đưôïc) nay xe ổng xuống màu thấy mà thương

Hạng B2
9/9/05
193
0
0
hn

Bác hanoisaigon bị mất đồ rồi à? Mỗi lần ra hàng rửa xe em toàn cầm hết giấy tờ quan trọng theo mình thôi.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

@Duy Nhấc: Mất đồ rồi. Hơn một lần. Thường không bị mất giấy tờ đâu. Hay bị mất đồ hoặc bị đổi đồ theo không phải theo kiểu A la đanh.

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

em thấy các bác tự rửa quả là siêu phàm, bản thân tôi cũng sắm đủ bộ từ vòi phun xịt cho đến lắp đường ống ra đến cửa để tiện lợi, nhưng đến lúc lau xe thì oải quá nên thôi thà để cho chúng nó chà xát xe tôi còn hơn, chứ đảm bảo không như thợ được đâu