Hạng D
2/9/09
2.548
4.957
113
Tp.HCM
Em cũng vừa vào và commen bình thường nhưng scan virut thử nó hiện cảnh báo tương tự bác xaga. Thử scan bên facebook cũng y trang. Nên em xác định nó bình thường vì các trang mạng xã hội đều có giao bán phần mềm độc hại.

Hạng D
5/5/12
1.540
214
63
15
niềm đam mê
Đoạn phan anh ngập kéo dài xuống tới Đại Lộ Đông tây lun bác ạ. Ngay ngã tư ADV và ĐLĐT mưa lớn là.....ngụp lặn
Một số đường khác: QL 13 đoạn cầu Đúc Nhỏ (Thủ Đức), Đường Kinh Dương Vương đoạn Hồ Ngọc Lãm - An Dương Vương (Q6), Đường Hồ Ngọc Lãm, đường An Dương Vương (Q6-8), Đường Nguyễn Xí đoạn ngã tư Đinh Bộ Lĩnh (Q BT), Đường Bến phú Định (Q8), Chợ An Khánh trên đường Lương Định Của (quận 2), Đường Phan Đình Phùng (quận Phú Nhuận), đường 3/2 đoạn gần nút giao Lê Hồng Phong, Hai Bà Trưng quận 3, Trần Quang Khải quận 1, Đinh Tiên Hoàng quận Bình Thạnh, giữa cầu Lò Gốm và cầu Rạch cây trên VVK cũng ngập nước cao khi mưa lớn. Xe 2 bánh tèo máy từa lưa.

Xem thêm: trang 17, 18 thread cập nhật thông tin đường xá của bác xagan
kien_viet thai nói:
em cũng xin cập nhật 2 địa điểm ngập khá nặng mà em chính là nạn nhân ở 2 điểm này khi mưa lớn xuống:

S.O.Sers hãy cảnh báo bạn đường về những cung đường ngập nước!

1.Trên hình là đường Lũy bán Bích nối Tân Hóa giao với Lạc Long Quân ngập rất nặng, ôtô gặp mưa lớn chết máy là chắc.
2.Tiếp theo là đường An Dương Vương nối với Phan Anh giao với Tân Hòa Đông cũng ngập rất nặng.
các bác chú ý nhé.

Hạng D
17/6/11
1.009
23
38
32
Em bổ sung thêm đường Nguyễn Văn Quá,q12,trước trung tâm tiệc cưới Đông Phương!mua vừa và to đều ngập!

Hạng D
5/10/09
2.597
1.006
113
39
aloacquy.vn
Gò Té nơi em ở tưởng mãi là ngon ( vớ phải cái gò thì sai mà ngập ) thế mà mội vài năm trở lại đây ngập binh thiên.
Nặng nhất chắc là đường Lê Văn Thọ khúc giữa Phạm Văn Chiêu đi lên Cây Trâm. Và Phạm Văn Chiêu gần ngay ngã tư Lê Đức Thọ và Phạm Văn Chiêu.
Các bác có ghé qua Gò té lúc mưa thì chú ý nhé:

S.O.Sers hãy cảnh báo bạn đường về những cung đường ngập nước!

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.638
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Từ O.Ser Kutkitkk:
Ngập lụt khu Út Tịch, Trường Sa, Lê Bình Hoàng Việt Tân Bình 31/5/2012 10pm
Toàn khu vực chìm trong biển nước, mặt nước cách mặt đất khoảng 2m từ ngoài đường vô trong nhà... Riêng nhà em có tầng hầm nên bị nặng hơn tầm 3m :( toàn bộ xe máy đều trong biển nước , thang máy và nhiều đồ khá nổi lềnh bềnh trên nước. Lực nước mạnh quá nên cửa chính ra vào bị móp méo biến dạng, quá nguy hiểm ..Thiệt hại khá nhiều, không biết nhà xung quanh thế nào..:mad:
youtube=http://www.youtube.com/watch?v=f08jVQaF1zI

youtube=http://www.youtube.com/watch?v=FDC2_T2_gXk

vào thời điểm này, theo O.Ser vince91 "bên bình thạnh đường Nguyễn Xí xe nào cũng đẩy bộ, em cũng đẩy bộ nữa, mà sao ngập kinh thế"

(Kinh quá! Hàng ngày em từ Củ Chi về hay qua tuyến này xuống bờ kinh về theo BHTQ. )

Từ O.Ser TQTH: "10g tối qua em đi từ Nguyễn Oanh ra sân bay, mưa lớn như thác đổ, đường ngập từa lưa...chân ngắn bì bõm lội nước, cái đồng hồ hiện lên tín hiệu điện bị trục trặc, may mà chưa bị thuỷ kick thuỷ kiếc gì đó...có lẽ phải đưa em nó vào viện thăm khám."

Last edited by a moderator:
Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.638
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Tin từ Asiantiger "
Coi chừng chết đuối dưới gầm cầu Khánh Hội phía quận 1 !"</h1> : Các bác hay lưu thông từ phía Calmet qua gầm cầu Khánh Hội (bên bờ Quận 1) để ra Tôn Đức Thắng lưu ý coi chừng bị ... úm nước nhé !
Sáng nay mình chạy đoạn này, định chui qua gầm cầu để vào Tôn Đức Thắng ra Nguyễn Huệ. Khi còn cách gầm cầu chừng một trăm mét thì thấy một chú taxi sao lại cứ đứng yên và bật đèn khẩn cấp thế này? Tới gần hơn chút nữa thì thôi rồi : đoạn dưới gầm cầu nước ngập gần cả mét ! Một chú Bus liều mình phóng ào qua, tạo thành một đợt sóng nhân tạo, vỗ rào rạt vào hai bên vách. Sóng mạnh đến nỗi đánh bật một bác đi xe máy (cũng đang liều phi qua) ngã lăn kềnh. Không biết bác này biết bơi không nữa? Thấy thế mình vội quay đầu biến luôn.
Các bác qua đây chú ý nhé. Nhất là đi ban đêm mà cứ ào ào qua là tiêu bà 2 đó.

Hạng C
26/5/12
523
261
63
Đồng Đen (khu Bàu cát) từ đoạn Bàu Cát chính đến Bàu Cát 7