Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Tích cóp được một ít sức khỏe, một ít tiền bạc và thời gian...một chiều mưa cuối tháng 10 em quảy ba lô, máy ảnh lên đường tìm kiếm cảm giác đam mê bên vô lăng, và những lý do để tiếp tục con đường chiến đấu sinh tồn của mình trên những cung đường quê mùa vắng vẻ, núi non đèo dốc tươi đẹp của miền Nam nước Việt:p

Dự định là đây

Từ những ngột ngạt ồn ào của cái của nợ SG hướng về Dầu Giây không có gì để nói, không muốn chạy đường quen Dầu Giây, Bảo Lộc em thẳng tiến Long Khánh, Gia Rai. Từ đó mò theo tỉnh lộ 766-713 để đến Da Hoai, ngay đầu đèo Bảo Lộc.
Đoạn này Vietmap dẫn đường khá tốt, đường 766 khá ngon và đẹp nhiều đoạn rộng láng như quốc lộ, mà lại vắng te.

Chân dung bạn già của em (mà nhiều "tư vấn gia OS không khuyên dùng") trên Tỉnh lộ 766 

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/07
2.122
60.407
113
Viện Nghiên Cứu
Re:Vòng vèo SG-Long Khánh-Bảo Lộc-Gia Nghĩa-Ban Mê-Liên Nghĩa-Di Linh-Phan Thiết-SG

Đường có dễ đi không bác! Nhưng chắc là xa hơn đi QL 20 nhỉ!

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54
Re:Vòng vèo SG-Long Khánh-Bảo Lộc-Gia Nghĩa-Ban Mê-Liên Nghĩa-Di Linh-Phan Thiết-SG

Từ từ em sẽ tường thuật kĩ từng đoạn bác ạ, vừa lái vừa bắn mà cũng được kha khá "hàng"

Đến tỉnh lộ 713 thì đường bắt đầu khá xấu, tuy nhiên "tụi nó" đi được thì mình cũng đi được...dù sao cảm giác phải đi chậm do đường xấu cũng đỡ...nhục hơn đi chậm do nơm nớp lo sợ bị anh hùng núp bắn tỉa ở những Gia Kiệm, Định Quán, Tân Phú, Phương Lâm ...trên đường 20

Có một cái thị trấn Đức Tài khá ngon trên đoạn này

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Đuờng BMT-Đà Lạt, đoạn từ huyện Lak trở đi đuờng rất xấu, nhiều suơng mù. Bác tranh thủ đi tránh buổi tối đoạn này. Chúc chuyến đi có nhiều kỷ niệm và có nhiều hình ảnh nha bác.

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hì, đa tạ bác Huygb...phải chi em có con Escape như bác thì em chơi luôn cái đường lạ tỉnh lộ 695-654 từ Gia Nghĩa đi Ban mê, search ra mấy cái hình thấy ớn quá nên em phải bỏ ý định khám nghiệm cái tử cung này..hị hị

Thật lạ khi suốt đường 766-713 không hề có cảm giác leo dốc, đến cuối chỉ có 1 cái đồi nho nhỏ thế này vậy mà nó nối được vào QL 20 ở sau đèo Chuối và Ma Đa Gui với suốt chặng Định Quán trở lên đều cho cảm giác là đang...leo

Qua quả đồi này cô em Vietmap bắt đầu...cà lăm, và kết quả là em đậu phụng vô "The middle of nowhere!"

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Hóa ra là họ đang làm đường, cầu mới thay cho cái cũ. Vậy mà mình cứ cắm đầu cắm cổ tin em Vietmap offroad nguyên đoạn mấy trăm m để thấy được sự thật này

Đã có lúc em già Accord bị đuối, nước nôi sôi hết cả lên phải nghỉ lấy sức mới quay ra lại được (Em nó mà không hồi sức được là có bữa ngủ rừng chính hiệu, có dịp xài bộ đổi điện 300w mới sắm của bác Audio Cali để ...online rồi)

Đúng ra là phải quẹo theo đường tạm màu xanh

Để đi qua sông bằng cái cầu treo Đạp Loa này

Cảm giác thật sung sướng bay bổng khi thoát khỏi cái sự...sa lấy dại dột, lại tiếp tục "phiêu" cùng bạn già và tiếng nhạc Guitar La Leyenda giữa đêm trăng lạnh

Từ đây đến Bảo Lộc thì không còn biến cố gì nữa, em tự đãi mình món Ong vò vẽ chiên bơ ở trạm nghỉ Tâm Châu để nhớ về Tây Bắc...xong rồi chui vào KS Memories ngay ngã 3 đi Gia Nghĩa làm 1 giấc 

Vậy là hết ngày thứ nhất!

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN

Tới đâu rồi bác ơi, mình đang nóng lòng xem tin của bác. Bảo lộc, Đà lạt, Đức trọng, Liên Nghĩa, Di linh, Phan thiết là quê hương thân quen của mình đấy.

Hạng C
13/3/08
506
4
18
53

Anh ui,  đi đến đâu rồi ạ?
Chúc anh đi vui và mạnh khoẻ nhé!

Hạng F
8/12/09
6.044
1.066
113
66
Sài Gòn

Bác đi 1 mình hay có bà cả đi cùng hoặc có ai nữa không? Bác không sợ ma? ...

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Em đang nghiên cứu các loại Tử thư Ai Cập, Tử thư Tây tạng...nên nếu có gặp được ma có khi em còn mừng nữa đó bác:p.

Buổi sáng hôm sau, đã được hít thở không khí trong lành của cao nguyên Bảo Lộc từ cửa sổ phòng ks

Từ giã khách sạn Memories, tiếp tục đi vào ngã rẽ từ Bảo Lộc đi Gia Nghĩa mới mẻ, hấp dẫn...Chợt thấy có 1 bạn Lac cũng ghé vào đây đêm qua

Một hình ảnh đẹp bên đường, hạnh phúc thật đơn sơ khi tay trong tay mưu sinh cho hậu duệ, chứ đâu cần chi nhà cao cửa rộng, chức trọng quyền cao, xe cộ hào nhoáng...

Đến một ngã 3, hơi bất ngờ khi hỏi đường mấy chú đi bộ này thì nhận được 1 tràng tiếng ...lạ, hóa ra đã là công trường tai tiếng Bô Xít Tân Rai