Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Các bác nên tự năng cấp thêm cái cam hành trình vietmap hay loại nào đọc được biển báo gt nữa thì tạm yên tâm phần nào.
Yes..cái Cam hành trình Vietmap nhắc tương đối Hay
Hầu như cập nhật hết...vì mấy đoạn Cao Tốc Trung Luong đang thi công 50-60-70 nối nhau cũng có báo đầy đủ

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
E đang du lịch nha trang đây nha bác, đi lại thì bt nhưng mà khách sạn chưa mở cửa mấy, nhìn đìu hiu lắm. Em thuê phòng ở đường gì sát biển mà tối vắng hoe, khúc quảng trường thì nhạc nhẽo vớ vẩn nói chung chả có gì vui, biển thì sóng to lắm và lạnh.

tính ra mấy hôm trước ở bãi dài chơi vòng vòng trong resort vui hơn, hồ bơi nước cũng ấm.

mai em phi lên đà lạt, trên đó có vẻ nhiều trò với mùa này hoa đào đang nở.

đường sá bác yên tâm chạy cũng bt. Còn tới nơi thì khách sạn em ở họ vẫn bắt test nhanh. Đi đường thì ko thấy chốt nữa.
Update tình hình Đà Lạt nhe bác, tks
cuối tuần này mình đi Đà Lạt

• Like
Reactions: fortuner indo
9/7/20
750
1.037
93
28
Đà lạt cuối tuần rồi khá đông bác ạ, buổi tối khúc chợ đêm đông nghẹt luôn.

hoa bắt đầu nở rộ rồi, đoạn từ nha trang lên đà lạt hoa nở đẹp lắm bác.

hàng quán và điểm ăn chơi mình thấy sôi động hơn nha trang hẳn. Khách sạn giá cả cũng nhích hơn thời điểm dịch.
Đường sá đi ok, mình đi nha trang qua đà lạt đường đẹp, đường về cũng đẹp chạy thong thả.

các chốt đã tháo hết rồi bác ạ, khách sạn mình vô họ vẫn yêu cầu test nhanh, nhưng mình nói mới test ở nha trang với có giấy 2 mũi rồi thì họ ok chỉ test mình thôi còn vợ con khỏi test.

nói chung chơi đà lạt mấy ngày thấy ok hơn nha trang nhiều. Nha trang chắc hè mới vui đc

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Đà lạt cuối tuần rồi khá đông bác ạ, buổi tối khúc chợ đêm đông nghẹt luôn.

hoa bắt đầu nở rộ rồi, đoạn từ nha trang lên đà lạt hoa nở đẹp lắm bác.

hàng quán và điểm ăn chơi mình thấy sôi động hơn nha trang hẳn. Khách sạn giá cả cũng nhích hơn thời điểm dịch.
Đường sá đi ok, mình đi nha trang qua đà lạt đường đẹp, đường về cũng đẹp chạy thong thả.

các chốt đã tháo hết rồi bác ạ, khách sạn mình vô họ vẫn yêu cầu test nhanh, nhưng mình nói mới test ở nha trang với có giấy 2 mũi rồi thì họ ok chỉ test mình thôi còn vợ con khỏi test.

nói chung chơi đà lạt mấy ngày thấy ok hơn nha trang nhiều. Nha trang chắc hè mới vui đc
Đà Lạt có 1 cái dở là ăn uống ko ngon như miền biển thôi còn tất cả thì good rồi

Hạng D
17/8/09
3.327
29.168
113
TP.Thủ Dầu Một-Bình Dương
- Đà lạt thì cuối tuần đông rồi. Nhưng chắc cũng ổn hơn hôm tết tây vừa rồi. A nên test covid sẵn ở nhà. 1 số khách sạn có yêu cầu giấy test.
- Anh nên chú ý khúc cao tốc Liên Khương. Có bảng 70 - 50 km/h đoạn đang sửa. và cán bộ sẽ đoán ở khúc vừa hết cao tốc (hướng lên và xuống đều có)
- Em thấy có rất nhiều hoa Mai anh đào nở rất đẹp.
Sài Gòn - Nha Trang giờ đến Tết đi thoải mái chưa các Bác?

Hạng D
15/9/08
2.038
2.209
123
Mới từ Đà Lạt về tối qua....
Tình hình từ T2 - T6 nhìn chung Đà Lạt ok...ko đông...các dịch vụ good
Ăn uống ok...
Có khu Đồi Thông Mơ ( gần hồ Tuyền Lâm) cực đẹp và lãng mạn...ae nên đi chỗ này..Giá thì = 4 stars , đồ ăn Tây....nên book trước thì có chỗ ngồi đẹp
Các khu Tham quan chưa mở cửa hết ( Dinh 1,2,3 còn đóng cửa..và 1 số khu DL còn đóng cửa...)
Đường từ SG - ĐL : Đi qua quá nhiều Khu dân cư ...tốc độc rất chậm...Chán
ACE nào thích nghỉ dưỡng , yên tĩnh, phê thì qua Swiss Belresort ở, rồi đi Đà Lạt qua đường Hồ Tuyền Lâm....hơi bị đẹp...
P/s : Camera Vietmap cực kỳ lợi hại...nhắc chính xác và ko sót bất cứ biển báo tốc độ nào hết.....

Hạng D
25/8/16
2.755
5.767
113
Trước e cũng chạy chú ý cẩn thận theo biển báo nhưng ngang bình thuận là e hoang mang luôn vì đoạn này hầu như ko thấy biển báo. Đành dựa vào con vietmap a50 nó báo cho phép 90 e đạp có 69 thôi kết quả bị dính chưởng 60/69.
Hiện tại đã có cam trên đường hết rồi nghen bác, thấy biển thì hạ tốc cho đủ chứ cam nó bắn ngay biển đó. Cam phạt nguội
Bác nào đi chưa quen thì đến Cam Ranh nhớ bò 60 cho đến khi thấy bảng hết khu dân cư nhé vì đoạn này rất dài nên dễ bị xao nhãng mà bị bắn quá tốc độ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: fortuner indo