Hạng B1
10/10/16
59
7.844
83
25
3. Mắc mớ rì phải câu dây, chế cháo? Trên xe thiếu cha rì cổng USB sạc cho đt?

chú Nu lắm

vấn đề là cái dây đi lằng nhằng nó mất thẩm mỹ, đấu chìm chỗ trước cổng mồi thuốc là đẹp nhất vì ổ thuốc đề nổ máy là nó tự co điện, tắt máy là nó tự ngắt điện

Hạng D
21/10/08
3.645
69.559
113
Miền Không Xác Định
chú Nu lắm

vấn đề là cái dây đi lằng nhằng nó mất thẩm mỹ, đấu chìm chỗ trước cổng mồi thuốc là đẹp nhất vì ổ thuốc đề nổ máy là nó tự co điện, tắt máy là nó tự ngắt điện
Người ta chạy dây, tới gần ổ mồi thuốc lá thì nhú dây ra tí xíu hoi. Ai biểu không biết đi dây mới mất thẩm mỹ :D. Thế cái dashcam Vietmap cùi mía đấy xài tụ hay xài pin? :D Xài pin thì vứt :D.

Đìu, dành giụm mua đc cái xe mà bị hù vụ bh quài nên ngán chứ xao, thui ráng cày lẹ cho hết 100k km là khỏi phải xi nghỉ nửa hahaha

Mua xe mới nhiều chuyện quá pa.
Tui đi chắc 10 đời xe hơn rồi có phải bảo hành bảo tỏi gì đâu.
Độ cho sướn cái thằng người đi....hehe

Hạng B1
10/10/16
59
7.844
83
25
Người ta chạy dây, tới gần ổ mồi thuốc lá thì nhú dây ra tí xíu hoi. Ai biểu không biết đi dây mới mất thẩm mỹ :D. Thế cái dashcam Vietmap cùi mía đấy xài tụ hay xài pin? :D Xài pin thì vứt :D.

chú nói láo vừa thôi

Đây, thực tế ló dư lày:

1. nhìn bên ngoài ko ai phát hiện ra:
Sắm đồ cho xe mới: kinh nghiệm của các bác

Khi mở ra thì ổ thuốc sẵn sàng sử dụng cho xạc đt, còn usb có Sandisk FIT 16Gb:

cam hành trình đấu chìm nhìn thẩm mỹ, chỉ có lòi da 10 cm đi vào kính lái trần xe ngoài cùng:

Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
Mua xe mới nhiều chuyện quá pa.
Tui đi chắc 10 đời xe hơn rồi có phải bảo hành bảo tỏi gì đâu.
Độ cho sướn cái thằng người đi....hehe
Ơ thì cái Mazda độ tung toé ngay đới, nhưng sao đụng tới con này lại rét cơ haha. Để xem nếu khó chịu quá thì chơi luôn, lành làm gáo vỡ làm môi

Chào cả nhà,

Xe mới về, các bác sẽ sắm gì ạ (xe em là OB 2.5 nhé).

1. Bảo vệ sơn: có nên phủ ceramics ko, hay là định kỳ mấy tháng đi rửa và phủ nano ở Sonax (có loại chai dùng được mấy lần). Cái này em có hỏi bác hội trưởng và bác ấy nói là làm đỡ ở đâu cũng được, mai mốt bác í mở xưởng thì qua đó làm, em cũng đang mong thông tin này, hihi.

2. Nội thất: có nên phủ nano hay cái gì đấy để bảo vệ lớp sơn? Vụ này em ko rành lắm.
Mua thảm lót sàn ở đâu (ko rõ MIV sẽ tặng loại thảm nào nên em hỏi trước cho chắc). Xem sơ sơ thấy có Weathertech, ngoài ra còn hiệu nào ngon ngon ko ạ? Em ko lót sàn đâu nhé.
Tương tự là cao su lót cốp các bác mua ở đâu? Em sắm 1 cái cao su chống trầy cản ở Amazone rồi, còn mấy bộ thảm lót sàn lót cốp thấy giá cao mà ko rõ vừa hay ko nên chưa dám xuống tiền :)

Dán kính: các bác dán loại gì? Lúc trước em hay dán 3M hoặc Vkul, dạo này thấy có phim nano ceramics tự giảm độ chói gì đấy, có bác nào làm chuột bạch chưa ạ? Thêm nữa là các miếng che nắng các bác mua đại hay là mua hàng OEM, vì em thấy có tấm che nắng kính trước dán kín mít cả xe, giá trên Amazone khoảng $40, 2 kính bên chắc cũng giá tầm đấy, nhưng là nó che kín mít hết cả, chỉ dùng được lúc xe đậu thôi.

3. Độ chế cháo: em đang băn khoăn nhất khoản này, đụng tí vào phần điện là hãng lại kêu mất bảo hành, đơn giản nhất là gắn cái camera hành trình, em ko muốn lấy nguồn từ cổng mồi thuốc (mất toi 1 cổng để sạc pin của em) mà đấu vào nguồn điện xe luôn, như thế thì mất bảo hành??? Mà ko biết trong hãng có bán cái camera hành trình nào ko, để cho hãng gắn luôn, chủ yếu còn giữ được bảo hành xe.

4. Để đồ trên nóc xe: nóc xe có rack, nếu đi xa để vali hoặc túi, đặt nàm, cột chặt lại, chiều cao lên trên khoảng 30cm đổ lại thì có ổn với xxx ko ạ?

5. Loa theo xe là loa thường, có bác nào làm lại loa HK như bản 3.6 chưa ạ? Gắn loa và thêm sub có bị mất BH ko, hihi.

6. Đèn xe: em định thay bóng LED cho đèn sương mù và đèn pha, các bác tư vấn giúp luôn.
.
.

Giữ chỗ mai mốt cần gì hỏi tiếp, hehe.

Xe mới về mà làm nhiều thế này để độ xe hả bác. :3dquaytay: