Chuyên
16/6/22
579
488
63
Trưa 23/11, Tổng Công ty Cảng hàng không Việt Nam (ACV) sẽ mở hồ sơ đánh giá và chọn nhà thầu thi công nhà ga hành khách sân bay Long Thành (Đồng Nai), để đảm bảo tiến độ thi công trong năm nay. Bộ GTVT đề nghị các bộ, ngành liên quan tham gia giám sát chặt quá trình đấu thầu quốc tế chọn nhà thầu của ACV.

Sân bay quốc tế Long Thành sắp mở hồ sơ chọn nhà thầu thi công

Trước đó, ngày 24/9, ACV đã phát hành hồ sơ chào thầu rộng rãi quốc tế theo phương thức một giai đoạn hai túi hồ sơ. Thời gian phát hành hồ sơ tới ngày 8/11 và hạn cuối nhận hồ sơ dự thầu là 9h30 ngày 23/11.

Để đảm bảo công tác đấu thầu, chọn nhà thầu thi công nhà ga hành khách sân bay Long Thành đúng quy định, tiến độ, Bộ GTVT vừa có văn bản đề nghị Bộ Kế hoạch và Đầu tư (KH&ĐT) chủ trì và tổ chức, triển khai công tác giám sát, rà soát hoạt động đấu thầu của Dự án sân bay Long Thành, trong đó có gói thầu thi công nhà ga hành khách.

Về phần mình, Bộ GTVT sẽ chủ động phối hợp với các bộ, ngành, chủ đầu tư trong quá trình thực hiện để đảm bảo tiến độ dự án.

Dự án xây dựng Cảng hàng không quốc tế Long Thành giai đoạn 1 có tổng mức đầu tư hơn 109 nghìn tỷ đồng (hơn 4,6 tỷ USD), công suất 25 triệu hành khách/năm, mục tiêu phục vụ chuyến bay cất/hạ cánh đầu tiên vào ngày 2/9/2025 . Dự án chia thành 4 dự án thành phần, trong đó Dự án thành phần 3 - các công trình thiết yếu của cảng hàng không (nhà ga hành khách, đường cất/hạ cánh, đường lăn, sân đỗ, nhà xe, tuyến giao thông kết nối…) giao cho ACV làm chủ đầu tư.​

Xem thêm:
Theo Tiền Phong

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng F
3/10/15
9.818
12.051
113
Qua Tết mình 7 nghiệp rồi, có công ty nào ở khu này tuyển người như mình ko nhỉ? U50!
7 nghiệp giờ lại còn có thể dự đoán được à!!
Khéo liên quan trái phiếu BĐS không đấy
"có công ty nào tuyển người như mình ko nhỉ?"
Khéo đừng nói gở bác ạ!
Mẹ có khi bọn khốn lại tuyển "người như bác" mà ko tuyển bác mới ác!

Chỉnh sửa cuối:
  • Sad
Reactions: foryouandforlife
Hạng B2
20/1/11
385
667
93
12h mở hồ sơ
12h01 hỏi thì báo bán hết hồ sơ rồi :p
8/11 phát hành hồ sơ mời thầu
9h30 23/11 hạn chót nộp thầu, khoảng 11h mở hồ sơ bắt đầu chấm thầu!
Doanh nghiệp của bác nếu đủ năng lực đấu thầu quốc tế thì xin mời tham gia! Ngoài ngành nói không đúng, thì ko nên!

Giai đoạn này, chỉ công trình nhà nước là có tiền, bác nào thất nghiệp ráng đợi qua Tết vậy!

• Like
Reactions: Johnnie371