Hạng B2
26/6/10
277
0
0
www.jeepvietnam.com
vitieubaoos nói:
VNJEEP nói:
vitieubaoos nói:
VNJEEP nói:
Chắc mẫu kế bên đẹp hơn nài qué :D
ko đẹp mà độc Bác ơi...bác send cho e mail đi e gửi cho bác mấy tấm chiêm ngưỡng....hehehe
nhớ nhe [email protected]
bác này giống e nè...nghe có hình"nhạy cảm" là ham hố ah...hahahah...nhưng bác phải hứa là ko dc post hình nhạy cảm của e lên mạng đấy...để sau này e còn lấy vợ nữa bác...:D:D:D:D:D:D:D
ok. nhất trí luôn nà

Hạng B2
23/4/09
420
0
16
48
www.otosaigon.com
VNJEEP nói:
vitieubaoos nói:
VNJEEP nói:
vitieubaoos nói:
VNJEEP nói:
Chắc mẫu kế bên đẹp hơn nài qué :D
ko đẹp mà độc Bác ơi...bác send cho e mail đi e gửi cho bác mấy tấm chiêm ngưỡng....hehehe
nhớ nhe [email protected]
bác này giống e nè...nghe có hình"nhạy cảm" là ham hố ah...hahahah...nhưng bác phải hứa là ko dc post hình nhạy cảm của e lên mạng đấy...để sau này e còn lấy vợ nữa bác...:D:D:D:D:D:D:D
ok. nhất trí luôn nà
e đã gửi mail cho bác rùi....

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
cái này là vi sai hả bác, em hỏi ngu tí....trước giờ đi jeep lùn không nên mù mù
Sân sau Paragon một buổi chiều..

Hạng D
11/6/07
2.016
16
36
Cái đó không phải là khoá vi sai , chỉ là cái đầu chụp của láp ngang thôi Đức ơi.
KHi ko có chụp láp ngang cầu trước, bình thường ae mình chạy 2X4 (chỉ là cầu sau) cầu trước "bỏ" (không dẫn lực kéo từ hợp số phụ lân cầu trước) nhưng cầu trườc mặc dùng chạy không tải nhưng 2 cây láp ngang vẫn quay (do quay theo 2 bánh xe) - tạo tiếng ồn.
Khi gắn chụp đầu láp ngang vào gạt qua vị trí FREE thì láp ngang sẽ ko quay theo bánh xe - sẽ giảm tiếng ồn, ko mòn bánh răng ....(nếu gài 2 cầu - 4X4 mà vẫn để FREE thì thật sự xe lúc này vẫn chạy 1 cầu thôi). Gạt vào vị trí CLOCK thì láp ngay theo bánh xe nếu gài thêm 2 cầu 4X4 thì lúc này xe mới thât sự chạy đủ 2 cầu.

Hạng D
7/4/09
2.822
8
38
50
cái này theo lời Mái dâu gọi là HUB đó các bác.Mà hai cái đã bị tèo 1 cái bên lơ ngay từ khi lắp vào...
Khoá vi sai theo lời anh Đạt là phải mổ cầu mới làm được(xe a Đạt đã có)Mình đang suy nghĩ nên làm không ta???

Hạng D
8/7/09
3.599
1
0
45
TUANDANG nói:
cái này theo lời Mái dâu gọi là HUB đó các bác.Mà hai cái đã bị tèo 1 cái bên lơ ngay từ khi lắp vào...
Khoá vi sai theo lời anh Đạt là phải mổ cầu mới làm được(xe a Đạt đã có)Mình đang suy nghĩ nên làm không ta???
xe willy này gắn ví sai rồi mà không có thời gian đi off chắc ối máu chết quá...si nghĩ kỹ nha sếp...

Hạng D
4/6/10
1.063
849
113
HCMC
TUANDANG nói:
Nói thì dễ nhưng làm thì hên xui đó nha bác TĐ:p:p:p

sjw
Chi Hội Phó FFC
4/8/10
2.802
604
113
Em thì chẳng biết đúng sai nhưng TD nghiên cứu thử :
nhamtiensinh nói:
Em góp vui tí nếu các bác chơi
Visai thì chỉ nên cầu sau . Gắn cầu trước mà trình kém như em thì bể cầu như chơi.bảo đảm có vài xe đã ngậm quả đắng mà ko dán bố cáo .
Xem bọn china nó sản xuất đồ chơi nè các bác . Cần thì hú em.tháhg nào em cũng có cont thiết bị từ china về em cho ké. để nai tơ chơi thôi. E ko kinh doanh nha.
http://www.china4x4offroad.com/
http://unity4wd.com/
Em qua thăm hãng này . Thấy mấy cái công tăc đóng mở khoá visai toàn có chữ in trên đó là ARB .
Note: Tui không lói trình của TD như thế lào nhé :D

Last edited by a moderator:
Tập Lái
9/2/11
20
0
0
50
còn hình nữa không thêm đi các bác ơi quá đã

Last edited by a moderator: