bmd confirmed
Hạng B2
10/1/12
184
159
43
Bác nào chỉ giúp em cái bugi xông nó nằm ở đâu nhé, em vẫn muốn tự xử em nó ạ. :p

Hạng B1
12/3/12
60
0
6
bougie xông nó nằm bên hông động cơ đó bác,xe bác có 4 xylanh tương tự có 4 bougie xông,mỗi bougie xông đều có giắc dây điện

Hạng D
29/12/10
3.133
12.438
113
TP.HCM
coi chừng cái relay bơm dầu nó sắp tèo , xe em lúc trước củng bị vậy thay bơm thay lọc củng không hết sáng đề hoài không nổ , có khi đề đến hết bình , thay cai relay xe đề ngon liền

Hạng D
16/12/11
1.943
20
38
51
Campuchia
Máy dầu chỉ chậm nổ khi:
1- Bugi xông có vấn đề.. tèo 1, 2 cái nào đó.
2- bơm dầu tuột( relay của bơm ko hoạt động)
Chú ý: khi thay mới bugi xông phải xem số vôn trên bugi 11v hay 12v.bugi chân dài hay ngắn phải mua đúng

Last edited by a moderator:
Hạng D
31/7/11
2.484
2.706
113
XE BÁC CHẠY BAO NHIÊU NGÀN KM CHO AE DỄ TUVAN.XE MÁY DẦU HỞ BẠC ÁP SUẤT NÉN YẾU CŨNG ĐỀ KHÓ NỔ KHI NGUỘI MÁY

Tập Lái
29/4/15
25
13
3
36
Mình Đào Mỏ Bệnh này nhé,bạn nào bị thì thay Bugi Sấy ( Bugi Xông ) nhé,hơn triệu 4 cái,Chỉ xe Dầu bị bệnh này nhé

Tập Lái
2/12/16
40
40
18
xe em santafe 2007 máy dầu , gần đây có hiện tượng khó nổ buổi sáng ( chỉ 1 lần thôi ) , nếu đã nổ được rồi thì trong ngày ngon lành, đề 1 cái nổ luôn ( túm lại là để xe không chạy trong tầm 6h trở lên là khó nổ do máy bị nguội ). Đã mang ra Huyndai Việt Hàn kiểm tra nhưng không bắt ra bệnh , đầu tiên bắt em thay lọc tinh ( lọc nhiên liệu ) - bệnh không khỏi, giờ lại yêu cầu thay bơm dầu , em sợ quá nên cứ để thế chạy tạm.
- Sau khi máy nguội , em mở khóa điện tầm 20s , sau đó tắt đi, lại mở lên 20s, làm trong khoảng 3-4 lần thì nổ luôn (hoặc trong buổi sáng trước khi đi làm cũng phải làm như thế này).
Vậy bác sĩ tư vấn giúp em xem em nó bị bệnh gì ? ( Em đang nghi bị hư con sensor gì đó - nhưng không biết là sensor gì . Nếu là đúng bị do sensor và phải thay thì có tự thay được không ? Mua ở đâu ? Nếu không tự thay được thì tư vấn giúp em 1 địa chỉ uy tín nhé.)
Cám ơn các bác trước.

P/s : Nếu em để xe giữa trưa nắng tầm 35 độ thì chỉ cần đề 1 lần nổ máy luôn.
Xe em Captiva máy dầu trước kia có bệnh y chang xe Bác, em cũng phải sống chung bệnh của nó khoảng 6 tháng thì cái bình Acquy nó hư và sau khi thay bình Acquy mới thì cũng hết bệnh này luôn. Xe em để lâu nhất là 16 ngày, sáng ra em đề một phát nổ ngay. Bác kiểm tra bình Acquy xem sao ! Mong xe bác mau hết bệnh.

• Like
Reactions: Sontp