Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Vậy bác chỉ giùm em mấy bác Do Thái hay đọc sách có bác nào chạy siêu xe không?
Mình cũng muốn biết bác kia đọc cuốn sách nào nói rằng người Do Thái đọc 1 năm 60-70 cuốn sách và họ đọc sách gì :D Còn chạy gì kệ mợ họ :p

Hạng C
4/6/13
682
1.028
93
CN tuần rồi e ở Cần Thơ có thấy đoàn, gặp tận 2 lần nhưng ko chụp được ảnh nào vì đang lái xe. Tầm chục chiếc Range Rover trắng, lúc chiều thấy có con Ferrari bạc. Tiếc là ko thấy em Veyron.

Hạng B2
6/1/16
157
53
28
Mấy cuốn sách nước ngoài mà từ thiện mịa gì, phát sách giáo khoa cho học sinh học mới nhân văn.

• Like
Reactions: JohnY
Hạng B2
27/11/17
265
194
43
35
Tặng cái gì không tặng . Tặng sách cũng chẳng được việc gì. Ủng hộ đồng bào đang lũ lụt , cân gạo hộp mì tôm có phải hay hơn không. ????????? Bày đặt đọc sách , giờ sách điện tử đầy cho ai thèm đọc. Làm màu.
Chắc đọc sách này có siêu xe mà đi :p

Hạng B2
26/5/11
136
99
28
Em xin có vài ý kiến thế này:

- Dù gì đi nữa, đây cũng là một chuyến đi có mặt tích cực ở chỗ gây chú ý về văn hoá đọc vốn đã lâu không được chú ý. Còn tác động tới đâu thì cần thời gian và thật ra không thể đo đếm được.
- Chuyến đi này mang cả 2 mục đích là vừa từ thiện, vừa làm hình ảnh cho DN, bởi em có tham gia vài nhóm thiện nguyện nên biết rất nhiều mạnh thường quân âm thầm làm từ thiện với số tiền rất lớn nhưng ko khua chiên gõ trống rùm beng như thế này. Nên cũng có thể xem là fair chứ không phải chỉ đơn thuần là cho không và không nhận lại cái gì. Nhưng cái được có vẻ nhiều hơn cái cho đi, còn vì sao lại làm chuyến đi đầy tốn kém thế này, chắc chỉ có Bác Vũ ( Dạo này xưng là Qua) mới trả lời chính xác nhất. Hiện nay nội bộ lục đục nên cũng có thể chuyến đi này nhằm đánh lạc hướng dư luận... Mà thôi đó là việc của họ, cái được cho cộng đồng vẫn là cái chúng ta đáng quan tâm hơn là chúng ta đi soi mói và xỉa xói nhau trên diễn đàn. Bởi gần như rất ít ai trong số những người trên diễn đàn dám làm những việc như thế đúng ko các bác.

Cũng mong sắp tới DN sẽ có những hoạt động khác hỗ trợ cộng đồng. Bởi giúp đươc một người là tích thêm một công đức và góp phần làm cho XH tốt hơn đúng không các bác.