Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Nếu vì bảo vệ chiếc Lux của A thì A thất bại rồi, vì Lux của A giả cầy ai chả biết.
Còn hiểu về Kia hay ko? Ok, Mình ko biết, chạy 300,000+++ oddo thì chắc chưa đủ hiểu rồi.
Còn mình nói gara mình có mấy chiếc kia là để cho A thấy là mình là chủ xe, chạy thực, chứ ko phải chạy 1-2 lần để chém, từ đó có tham chiếu độ ngon chiếc Lux thần tượng của A.
Mình mới là khách đám Lux của A dụ mua hoài đấy, còn A thì mình ko biết
Hiểu về KIA nên biết KIA nhẹ, ờ, cứ cho là vậy, nhưng biết méo gì về Lux A đâu mà bảo vô lăng nó giống KIA, nhẹ & kém hơn Honda? Xong lên bốc phét dìm hàng, ra vẻ hiểu biết dù trong đầu chả có khỉ gì, tôi khinh :D :D biết, trải nghiệm khách quan hẵng to mồm, ko thì im lặng cho nó ra dáng người lớn B-)

Hạng C
22/3/16
973
9.049
93
Hiểu về KIA nên biết KIA nhẹ, ờ, cứ cho là vậy, nhưng biết méo gì về Lux A đâu mà bảo vô lăng nó giống KIA, nhẹ & kém hơn Honda? Xong lên bốc phét dìm hàng, ra vẻ hiểu biết dù trong đầu chả có khỉ gì, tôi khinh :D :D biết, trải nghiệm khách quan hẵng to mồm, ko thì im lặng cho nó ra dáng người lớn B-)
Này A, mình ko quan tâm xe nó kết cấu ntn, đó là nhiệm vụ của người kĩ thuật tinh chỉnh sao cho hài lòng người dùng, mình chỉ quan tâm mình là người tiêu dùng, đặt mông lên xe và tay lên vô lăng, xe nó cho mình cảm giác như nào trong các tình huống sau, còn ko làm đc những điều đó, tính là xe kém

1. Các con đường gập ghềnh
2. Nhiều sỏi
3. Vào cua
4. Tốc độ cao
5. Khi tăng tốc lên tốc độ cao
- Giá trị khi mối quan hệ của mình thấy chiếc xe, đánh giá mình là người tiết kiệm, hay biết chơi cá tính, hay chững chạc chứ ko nửa mùa
- Giá trị khi bán lại, nếu cần đổi xe

Ko tính khả năng tăng tốc (cái này hộp số và máy), ko tính tới mức độ êm ntn (giảm sóc, lốp, khung gầm nói chung), chỉ tính về việc người lái ngồi lên xe đọc được gì qua vô lăng, có tự tin khi đánh lái, khi vận hành trong 5 điều kiện kia

Vinfast của A đánh đồng giữa việc mua nguyên khung gầm BMW về là tạo thành cảm giác BMW, A tag giúp mình vài tên, người đi BMW chuyển qua đi Vinfast, vì nó giống nhau 100% mà giá lại rẻ hơn đi, để chứng tỏ là Vinfast thần kì
Hoặc A tag tên vài người đi KIA mà đổi lên Vinfast rồi thốt lên vô lăng vinfast phản hồi xịn hơn KIA khi đi qua 5 điều kiện trên? Hay là họ chỉ toàn thấy được Vinfast đi êm hơn, đầm hơn, cách âm tốt hơn?

Còn A nói mình ko biết gì về xe Vin, OK.
Nó ko đáng để mình tìm hiểu vì nó quá cùi, rẻ thì mình đi xe cỏ, còn ngon thì mình chơi xe thương hiệu hẳn, sales mời thì lái thử, bạn bè mời thì lái thử để coi ntn, còn đâu có rảnh để bóc tách xe cùi về những j nó có. Phí thời gian. Chứ cần thì cầm cục tiền ra showroom vinfast là hiểu ngay đc ý mà, kĩ thuật họ lại chả giúp mình gõ phím tranh luận với A luôn ý chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Này A, mình ko quan tâm xe nó kết cấu ntn, đó là nhiệm vụ của người kĩ thuật tinh chỉnh sao cho hài lòng người dùng, mình chỉ quan tâm mình là người tiêu dùng, đặt mông lên xe và tay lên vô lăng, xe nó cho mình cảm giác như nào trong các tình huống sau, còn ko làm đc những điều đó, tính là xe kém

1. Các con đường gập ghềnh
2. Nhiều sỏi
3. Vào cua
4. Tốc độ cao
5. Khi tăng tốc lên tốc độ cao
- Giá trị khi mối quan hệ của mình thấy chiếc xe, đánh giá mình là người tiết kiệm, hay biết chơi cá tính, hay chững chạc chứ ko nửa mùa
- Giá trị khi bán lại, nếu cần đổi xe

Ko tính khả năng tăng tốc (cái này hộp số và máy), ko tính tới mức độ êm ntn (giảm sóc, lốp, khung gầm nói chung), chỉ tính về việc người lái ngồi lên xe đọc được gì qua vô lăng, có tự tin khi đánh lái, khi vận hành trong 5 điều kiện kia

Vinfast của A đánh đồng giữa việc mua nguyên khung gầm BMW về là tạo thành cảm giác BMW, A tag giúp mình vài tên, người đi BMW chuyển qua đi Vinfast, vì nó giống nhau 100% mà giá lại rẻ hơn đi, để chứng tỏ là Vinfast thần kì
Hoặc A tag tên vài người đi KIA mà đổi lên Vinfast rồi thốt lên vô lăng vinfast phản hồi xịn hơn KIA khi đi qua 5 điều kiện trên? Hay là họ chỉ toàn thấy được Vinfast đi êm hơn, đầm hơn, cách âm tốt hơn?

Còn A nói mình ko biết gì về xe Vin, OK.
Nó ko đáng để mình tìm hiểu vì nó quá cùi, rẻ thì mình đi xe cỏ, còn ngon thì mình chơi xe thương hiệu hẳn, sales mời thì lái thử, bạn bè mời thì lái thử để coi ntn, còn đâu có rảnh để bóc tách xe cùi về những j nó có. Phí thời gian. Chứ cần thì cầm cục tiền ra showroom vinfast là hiểu ngay đc ý mà, kĩ thuật họ lại chả giúp mình gõ phím tranh luận với A luôn ý chứ.
A nói lan man mất công để che giấu cái sai dìm hàng thương hiệu Việt, trong khi sh*t của Tây, Nhật với a cũng thơm để làm cái gif? :D
ngay cả bản chất cái vô lăng của Lux A dùng trợ lái thuỷ lực, cho độ phản hồi mặt đường chân thật & độ nặng, rơ hơn hẳn các xe bình dân dùng trợ lực điện a đâu có biết? Ko biết, ko trải nghiệm nhưng vẫn vô dìm, thể hiện, nhưng vì chả biết khỉ gì nên thành chém ẩu :D :D tôi khinh
thà anh bảo con Lux A nội thất hoàn thiện chưa tốt, loa dở, hay báo lỗi vặt, chưa tối ưu không gian được như mấy con Honda thì tôi chả ý kiến gì. Đằng này a lại chém cái mà ko biết, chứng tỏ tâm lý anti dìm hàng chứ có biết vẹo gì đâu :D

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Chỉ nặng nhẹ, ảo không ảo, kia lux mà anh @Vichio cà khịa anh @equus1912 làm hỏng mịa cái thớt ặc cọt của người ta. Mà anh @Vichio có cổ phần ở Vinfast hay sao sao mà động đến lux là anh như kiến đốt đít vậy? :D :D:D
A ấy rep tôi thì tôi nói, giống như a rep tôi thì tôi đang rep lại đây, có liên quan ko? :D mà tôi thấy thái độ ngứa mắt chẳng lẽ ko đc phép nói? :D

Hạng C
22/3/16
973
9.049
93
A nói lan man mất công để che giấu cái sai dìm hàng thương hiệu Việt, trong khi sh*t của Tây, Nhật với a cũng thơm để làm cái gif? :D
ngay cả bản chất cái vô lăng của Lux A dùng trợ lái thuỷ lực, cho độ phản hồi mặt đường chân thật & độ nặng, rơ hơn hẳn các xe bình dân dùng trợ lực điện a đâu có biết? Ko biết, ko trải nghiệm nhưng vẫn vô dìm, thể hiện, nhưng vì chả biết khỉ gì nên thành chém ẩu :D :D tôi khinh
thà anh bảo con Lux A nội thất hoàn thiện chưa tốt, loa dở, hay báo lỗi vặt, chưa tối ưu không gian được như mấy con Honda thì tôi chả ý kiến gì. Đằng này a lại chém cái mà ko biết, chứng tỏ tâm lý anti dìm hàng chứ có biết vẹo gì đâu :D
Tỉnh lại đi A
Tôi nói là Vô Lăng Lux của A rất cùi, thua cả Honda, chỉ ngang tầm Kia, Huyndai
Nếu A là sales thì A thua rồi, còn nếu A là người tiêu dùng thì A đang thần tượng hóa đống sắt vụn đấy

Hạng D
12/4/19
1.668
3.310
118
38
Tỉnh lại đi A
Tôi nói là Vô Lăng Lux của A rất cùi, thua cả Honda, chỉ ngang tầm Kia, Huyndai
Nếu A là sales thì A thua rồi, còn nếu A là người tiêu dùng thì A đang thần tượng hóa đống sắt vụn đấy
Vâng sắt vụn, sắt vụn mà nó bán ầm ầm ngoài đường còn con Accord thoi thóp thì gọi là gì? Rác à :D
Đem cả họ xe Honda nhà a ở VN ra so vô lăng với Lux A còn thua trắng mắt chứ ở đấy mà ăn tục nói phét :D bảo rồi, biết thì thưa thốt, ko biết thì ngậm mồm vào cho khỏi lộ cái dốt ra :D

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
13/1/12
2.667
91.213
113
Cái máy bé tí, dậm ga kết hợp với cái hộp số CVT chắc nó gào lên nghe đã lắm nhỉ …như chạy xe có chế độ xì po

• Haha
Reactions: Khanhngo2212
Hạng D
25/10/20
1.545
14.828
98
56
À, nếu bạn đã từng lái nhiều loại xe thì sẽ thấy được cảm giác lái. Ví dụ đang lái Vios, Cerato, Brio, Civic.. mà sang lái Accord thì sẽ thấy khác biệt ngay :D
cái này thì đúng!vô lăng nó phản ứng với thao tác người lái chuẩn như ý muốn của người cầm lái không có độ trễ,không nhẹ quá hoặc trì quá !

Hạng D
25/10/20
1.545
14.828
98
56
À, Ở Mỹ Honda cũng có tệp khách riêng và 99% là chả biết cái hộp số xe và cái đc Diesel nó là cái gì. Mua xe thì chỉ nhìn Form, nhìn cái màn hình, nội thất, options các kiểu, lái thử thì chỉ vài vòng quanh Local... That's all.
cái này cũng đúng!