Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
Cop oi la Cop nói:
Thanhvtv nói:
Xin chào toàn thể gia đình, sau một tháng lòng vòng từ Mercedes S, E,C đến Camry, Ford cuối cùng cũng xin dừng ở dòng Honda. Hiện tại tôi sở hữu một chú honda accord EX máy VTEC đời 1995 nhập khẩu Mĩ. Có một chút thắc mắc xin hỏi anh em diễn đàn là khi vào số tự động bộ truyền động hơi giật một chút mới sang số, như vậy có bình thường không ạ? Xin cảm ơn!
Em góp ý ngu của em tí. Bác coi lại Láp nhé.
Lap thì liên qua gì đến việc chuyển số hả bác

Hạng D
24/2/10
1.433
118
63
66
Theo mô tả của bác chủ thì rất nhiều khả năng bộ chia dầu trung tâm của hộp số đã không còn hoạt động tốt , chủ yếu bộ siêu có rất nhiều trong bộ phận này đã bị lòn dầu .

Hạng F
17/5/09
18.998
2.207
113
Gialai
talameo nói:
Theo mô tả của bác chủ thì rất nhiều khả năng bộ chia dầu trung tâm của hộp số đã không còn hoạt động tốt , chủ yếu bộ siêu có rất nhiều trong bộ phận này đã bị lòn dầu .
Hộp số AT của cọt già rất khó chịu và rất khó xử lý nếu không phải thợ chiên nghiệp, trong nhiều xe AT em chạy thử và với những gì PS chia sẽ, em thấy có rất ít ẻm có bộ số AT còn ngon

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Nhưng mà đi AT thấy khoẻ hơn nhiều anh ạ, khoẻ cả tinh thần lẫn thể xác, tay chân có thể thoải mái hoạt động mà kg phải lo dí côn với số, đi AT rồi thì chẳng còn tha thiết gì về MT nữa :D

Hạng D
25/8/11
1.990
10
38
Theo em nghĩ thay hộp số khác còn ngon hơn là cách tốt nhất, vấn đề là tìm được cái còn tốt thì khó, có thể thay hộp số của honda odyssey đời cao hơn, có những phần điện dư ra không sử dụng cho Acc thì bỏ qua.

Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Ontuhily nói:
Nhưng mà đi AT thấy khoẻ hơn nhiều anh ạ, khoẻ cả tinh thần lẫn thể xác, tay chân có thể thoải mái hoạt động mà kg phải lo dí côn với số, đi AT rồi thì chẳng còn tha thiết gì về MT nữa :D
Đi AT riết rồi sinh lười đấy Tú :D

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Ngày xưa em đi Crown 90 mấy tháng xong chán đổi qua Laceti 05 cũng mấy tháng, thấy nản quá nên quyết sau này mua là chỉ mua AT, hihi, em thì lười sẵn rồi nên hông sao :D
anhphat nói:
Ontuhily nói:

Hạng F
7/6/12
6.418
1.300
113
Khi đã 20 tuổi thì kg có chiếc nào còn ngon cả, AT chỉ khác chỗ phức tạp hơn thôi, zin như xe anh kia mà hộp số cũng phải rung rinh đấy thôi :D
dung_gialai nói:
talameo nói:
Hộp số AT của cọt già rất khó chịu và rất khó xử lý nếu không phải thợ chiên nghiệp, trong nhiều xe AT em chạy thử và với những gì PS chia sẽ, em thấy có rất ít ẻm có bộ số AT còn ngon

Last edited by a moderator:
Hạng F
19/6/12
15.298
2.503
113
Ontuhily nói:
Ngày xưa em đi Crown 90 mấy tháng xong chán đổi qua Laceti 05 cũng mấy tháng, thấy nản quá nên quyết sau này mua là chỉ mua AT, hihi, em thì lười sẵn rồi nên hông sao :D
anhphat nói:
Ontuhily nói:
:D:D:D