Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Sensor TPMS

Tập Lái
4/6/18
17
9
3
24
đúng rồi cụ, đấy là mua tại Đài Loan. Còn nếu cụ chuyển về VN tiền ship còn nhiều hơn.
Bộ này e thấy dùng rất thích nhiều tiện ích với dòng xe cũ nên ko lỡ bỏ đi. Trước đó việc đảo bánh xe khó cập nhật lại sensor ID do mình ko biết, nhưng e thấy bộ này cập nhật lại vị trí cũng đơn giản

• Like
Reactions: adnduyanh
Tập Lái
4/5/21
3
2
3
41
Chào các bác,

Đã có ai mua được sensor cho EHM5004 chưa vậy các bác. Em cũng đang cần.
Ai có mua được ở VN hoặc mua online cho em xin thông tin với nhé

Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: tranqhuyvn
Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Chào các bác,

Đã có ai mua được sensor cho EHM5004 chưa vậy các bác. Em cũng đang cần.
Ai có mua được ở VN hoặc mua online cho em xin thông tin với nhé

Cảm ơn các bác.
Em cũng chung tình trạng với bác, dạo này sensor chập chờn báo đỏ ko đo được nhiệt độ 04 bánh.
Bác xử lý sao rồi ạ?

Tập Lái
4/5/21
3
2
3
41
Em cũng chung tình trạng với bác, dạo này sensor chập chờn báo đỏ ko đo được nhiệt độ 04 bánh.
Bác xử lý sao rồi ạ?
Màn hình led của nó bắt đầu chập chờn nên em đã bỏ luôn rồi, với cảm biến của nó giá khá cao bác à. Dùng cái này thích chức năng cảnh báo tốc độ bằng cách giơ tay ra.
Đã chuyển qua dùng Steelmate thấy ổn.

• Like
Reactions: tranqhuyvn
Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Màn hình led của nó bắt đầu chập chờn nên em đã bỏ luôn rồi, với cảm biến của nó giá khá cao bác à. Dùng cái này thích chức năng cảnh báo tốc độ bằng cách giơ tay ra.
Đã chuyển qua dùng Steelmate thấy ổn.
Đợt đăng kiểm phải thay vỏ, em tháo ra thay pin xong mua keo đổ vào lại dùng ok rồi bác, có điều thay pin phải mang ra chợ Nhật Tảo nhờ thợ hàn cái chân tiếp xúc, hơi mất công tí.

• Like
Reactions: binhnguyenthai1
Hạng F
29/10/16
11.589
22.251
113
Pháp
Có bài để các bác nghiên cứu

• Like
Reactions: binhnguyenthai1
Tập Lái
4/5/21
3
2
3
41
Đợt đăng kiểm phải thay vỏ, em tháo ra thay pin xong mua keo đổ vào lại dùng ok rồi bác, có điều thay pin phải mang ra chợ Nhật Tảo nhờ thợ hàn cái chân tiếp xúc, hơi mất công tí.
Pin và keo có chịu nhiệt cao không bác? Em cũng có nghe cách này nhưng tháo ra vô hơi mất công nên thôi.

Hạng B2
4/11/11
233
555
93
Pin và keo có chịu nhiệt cao không bác? Em cũng có nghe cách này nhưng tháo ra vô hơi mất công nên thôi.
Pin thì em không để ý nên mua pin Panasonic ở chợ Nhật Tảo rồi nhờ người ta hàn chân luôn, chi phí hàn đâu 20k/viên, còn pin thì em ko nhớ. Keo AB thì chịu nhiệt, bác nhớ bảo shop mua loại keo phủ mạch điện ấy, để vài tiếng nó khô thì mềm mềm.