Thảo Luận Sò hay San?

3/7/21
67
15
8
Chào các bác, trước dịch em có đi lái thử 2 con SantaFe với Sorento, cảm quan ban đầu thì như nhau. Em thì thích San hơn chút vì cái lườn ngựa mà bà xã lại thích Sorento hơn, kêu nhìn xe sang hơn. Nhà em đã đi xem xét 1 vòng rồi, định bụng mua xe lướt, mà hỏi ra cái nào cũng đắt quá nên vợ chồng em quyết định mua mới luôn. Vì đã quyết mua mới rồi nên chơi lớn, option thì quyết lấy bản cao nhất nên cũng không có gì phải lăn tăn. Nghe bảo Sorento mới nâng cấp thêm trang bị mà không biết có ngon hơn không? Em thích máy dầu vì xe Hàn máy dầu ngon hơn xăng, cũng ráng chờ nghe ngóng thêm thông tin vụ giảm 50% trước bạ.

Các bác đang đi Sò với San mới chia sẻ em tí trải nghiệm để em nhanh chốt hạ đặt xe với.

Sò hay San?

Hạng B2
4/9/12
143
20
18
TPHCM
San nhìn cũng ngon, nhưng em ưng thiết kế mới của Sò hơn, có vẻ phong cách, cá tính hợp ý em.

Hạng B1
15/5/21
98
10
18
37
Nhìn đường nét Sorento vẫn có gì đấy góc cạnh nam tính và hiện đại hơn. Lái SantaFe có vẻ hơi nữ tính nhỉ.

Hạng B1
22/5/21
64
6
8
33
Đợt dịch chưa bùng phát em có chuyến đi công tác đến Gia Lai với em Sò, xe nhiều công nghệ trải nghiệm rất ok, chạy đằm, cảm giác

Hạng B2
6/9/12
141
34
28
Theo ý kiến em, bác nên chuyển sang sorento, thiết kế đẹp hơn, trang bị thêm biết bao nhiêu tính năng mới, ko hốt em nó thì tiếc lắm à

• Like
Reactions: huyb9
Hạng B2
7/5/21
147
23
18
27
tôi ko thích kiểu thiết kế ko liền mạch của màn hình trên taplo của San, nhìn nó trơ trọi. Riêng của Sò thiết kế rất mượt, nhìn sang hẳn

Hạng B1
28/9/20
97
12
18
Trải nghiệm đi đường xa thì không gian rộng rãi của Sò ăn đứt San. Ai cao cao cũng ngồi thoải mái, kể cả hàng ghế cuối.

Hạng B1
6/9/12
61
8
8
HCM
Cá nhân mình sẽ chọn Sorento, trông hình thức cứng cáp, nam tính hơn. Riêng Santafe cũng rất thích, nhưng ghét cái cụm đèn chiếu, thấp quá, lại làm liền vào cản trước, lại đặt gần mép.

Hạng B1
27/6/21
56
4
8
31
Sorento chỉ có nội thất trắng kem, ko có nội thất đen hả ae?

Hạng B1
8/5/21
73
5
8
23
Thích mặt ca lăng “mũi hổ” của Sorento hơn SantaFe, nhìn nam tính, mạnh mẽ