Hạng C
26/9/12
935
192
43
Bác Kodak vừa so sánh hai em CX-5 và CRV 2013 nè các bác:
"Chào các bác,
Chiều nay, em vừa mục sở thị CRV mới 2013 và cảm thấy hơi thất vọng một chút. Bởi vì, so với những gì được thông tin trên mạng, thì thực tế nó không đẹp bằng. Em xem bản 2.0 giống như CX5 thì thấy: Ngoại thất không dám bàn tới, vì mỗi người nhìn thì mỗi kiểu, mỗi ý thích. Nhưng, theo em thì nó thua con CX5 nhập Nhật của em. Cụ thể, mâm chỉ có 17 inch (bằng Fortuner, và nghe anh sale nói bản 2.4 thì cũng chỉ là 18 inche), trong khi CX5 là 19 inches, nhìn hoành tráng hơn. Mở máy ra nhìn vào thì thấy khá trống trải (không đầy đặn và bắt mắt như CX5), vả lại không có lót cách âm kỹ và cẩn thận như CX5) cả dưới nắp capo và dưới sàn xe (nói cách khác là nhìn vào máy là thấy cả... mặt đất bên dưới). Nội thất xe thì thua xa CX5. Trong khi con xe em thì đầy đủ, cảm biến đèn, gạt nước, gương hậu chống chóa, rửa kính đèn, 9 loa Bose, màn hình, camera lùi, cảnh báo áp suất lốp... thì ở CRV chẳng có gì cả. Toàn bằng cơ!. Thậm chí cả ghế tài, ghế phụ cũng chỉnh bằng cơ.
Tuy nhiên, em cảm nhận CRV mới có chỗ ngồi rộng rãi và có thêm dàn máy lạnh cho hàng ghế sau nhìn hoành tráng hơn CX5 một chút. Một điểm trừ ở CRV 2.0 là không có cửa sổ trời (nghe nói bản 2.4 mới có; và đây cũng là điểm nhận ra khác biệt dễ thấy nhất giữa 2 bản 2.0 và 2.4).
Do xe mới về, chưa được cho khách hàng chạy thử nên không biết máy móc ra sao?
Một vài cảm nhận ban đầu về dòng xe cùng phân khúc CX5 2.0. Mong tiếp tục nhận những góp của các bác.
Thân ái "

Hạng B2
23/3/12
264
59
28
Sohetxang nói:
CX-5 là xe Nhật, CRV là xe Thái lan và Koleo là xe Hàn quốc.
Bác này nói như đúng rồi,
CX5 là xe Nhật---> nhất trí,
CRV là xe Thái Lan---> ngơ ngác

Koleos là xe Hàn Quốc---> bác thật là cao ngất...ngưởng:D
Bác nói thương hiệu xe mà theo nơi lắp ráp thì toi rồi, khổ cho mấy em lắp ráp ở mình, thành xe Việt Nam cả rồi.

tuyen.nissan1 nói:
Sohetxang nói:
CX-5 là xe Nhật, CRV là xe Thái lan và Koleo là xe Hàn quốc.
Bác này nói như đúng rồi,
CX5 là xe Nhật---> nhất trí,
CRV là xe Thái Lan---> ngơ ngác

Koleos là xe Hàn Quốc---> bác thật là cao ngất...ngưởng:D
Bác nói thương hiệu xe mà theo nơi lắp ráp thì toi rồi, khổ cho mấy em lắp ráp ở mình, thành xe Việt Nam cả rồi.
Chắc bác ấy theo phong trào "người Việt Nam dùng hàng Việt Nam chất lượng cao nên mới phát biểu hàm hố như thế =))
E xin đính chính với bác lại nhé:
CRV: xe Nhật, lắp ráp thủ công ở VN
CX5: xe Nhật, lắp ráp thủ công ở VN
Koleos: Xe Pháp, tất cả máy móc, thiết bị đều của Pháp. Được lắp ráp theo qui trình, bằng Ro bot ở nhà máy Busan, Hàn Quốc. :D

Hạng B2
10/9/08
294
1
0
Bạn nào nghĩ Renault chỉ đến Korea xây nhà máy để lắp ráp xe vói bộ linh kiện từ Pháp thì xem có logic không nhé. Renault vẫn có nhũng mẫu xe sản xuất tại Pháp hay châu âu nhưng Koleos thì không phải vậy. Cũng là hãng xe của Nhật nhưng CRV bán tại VN được sản xuất chính ở đâu và dùng nguồn linh kiện từ đâu? cả ngàn doanh nghiệp sản xuất phụ kiện của Thái Lan cho ngành sản xuất xe hơi họ làm nhũng cái gì và bán cho ai vậy?