Hạng B1
12/5/14
48
8
8
34
X5 thì nó là con SUV thành công của BMW từ những năm 2008 rồi nhưng quan điểm của mình thì cần 1 con xe đa năng và linh hoạt nên vừa chốt X3 M Sport, tuần sau giao xe, lăn tăn với Volvo XC60 nhưng 1/7 dc giảm trước bạ thế là mua X3 luôn, tiết kiệm dc cả trăm triệu lăn bánh.

Hạng C
14/5/14
48
8
8
113
Thật ra thời điểm bây giờ mua Bim là chuẩn bài rồi, anh cứ cân nhắc tài chính giữa X3 và X5 thôi. Giờ giá của Bim ăn đứt thị trường rồi và dc km 50% trước bạ tiết kiệm dc mớ tiền.

Da của X3 với X5 êm nhưng không lún, màn hình và các chi tiết đều lắp chỉnh chu và sang trọng. Khuyết điểm duy nhất là màn hình chính của xe chỉ chuyên cho việc lái và điều khiển mấy tính năng thôi, ko coi youtube gì đâu

• Like
Reactions: Hungthan05
Hạng B2
7/12/12
58
12
8
BMW X5 về cảm giác lái thì là đỉnh nhất rồi nhưng nếu xét về đa dụng và cân bằng đi phố gọn gàng thì X3 vẫn là best choice

Hạng C
12/5/14
66
11
8
44
Em thấy RX mới ra đi xem và định mua thì đúng như bác nói bản base 3,5 tỷ mà trnag bị hơi chán, lên bản cao hơn đủ trang bị phải tốn 5 tỷ lăn bánh thì quá chát. em đang xem xét X3 đây vì dc giảm 1 nửa trước bạ tính ra tiết kiệm cả trăm triệu.
RX giờ ko có xe giao cụ à. em hỏi là phải ký chờ tới cuối năm lận. ko biết X3 của BMW thì sao?

Hạng B2
27/11/13
70
7
8
Từ khi biết lái xe năm 2009 đến khi mua con này toàn đi và trải nghiệm xe thường. X3 là con xe sang đầu tiên em mua. Nếu tầm giá từ 2 - 3 tỷ, không xét về vấn đề khác thì chọn X3 kinh tế nhất. Chiếc X3 ko rộng bằng X5 nhưng về gầm bệ, cảm giác lái thì không phải lo, không thua kém nhiều, mà xe lại có giá tốt hơn hẳn. Lexus thì thấy anh em chủ yếu mua để ngồi sau chứ không phải để trải nghiệm lái thể thao

Hạng C
15/5/14
53
5
8
31
Bản mới RX mình thấy đẹp nhìn rất sang nhưng nội thất của RX 350 thấy hơi đơn điệu không đẹp, nếu so ra thì nên so X5 với GLE và RX 350 nếu lúc này sẽ nghiêng về GLE và X5 hơn. Hơn nữa, anh đã chạy X3 và ưng cách lái của xe Đức thi có lẽ sẽ khó làm quen với RX. Với mẫu này của Lexus giá cũng không rẻ, trên 3.5 tỷ nếu muốn đụng vào.

Hạng B2
14/1/13
49
4
8
Lái thử các hãng xe sang thì thấy cảm giác không khác nhau là mấy về cách âm, cảm giác lái. Nhưng X3 đời này nhìn đẹp và lực, nội thất thì hiện đại hơn hẳn GLC, volvo, Q5.

Hạng C
11/5/14
51
2
8
31
Từ khi biết lái xe năm 2009 đến khi mua con này toàn đi và trải nghiệm xe thường. X3 là con xe sang đầu tiên em mua. Nếu tầm giá từ 2 - 3 tỷ, không xét về vấn đề khác thì chọn X3 kinh tế nhất. Chiếc X3 ko rộng bằng X5 nhưng về gầm bệ, cảm giác lái thì không phải lo, không thua kém nhiều, mà xe lại có giá tốt hơn hẳn. Lexus thì thấy anh em chủ yếu mua để ngồi sau chứ không phải để trải nghiệm lái thể thao
Đồng ý với anh, xe RX dù bảo là xe thể thao nhưng chất Lexus không phải sinh ra để lái và phấn khích theo xe, nó có độ ì và trễ nhất định, chỉ phù hợp người già. Anh chủ mê thể thao và còn trẻ thì mua X3 quá hợp

• Like
Reactions: thi_can
Hạng C
5/9/13
190
4
18
Lái thử các hãng xe sang thì thấy cảm giác không khác nhau là mấy về cách âm, cảm giác lái. Nhưng X3 đời này nhìn đẹp và lực, nội thất thì hiện đại hơn hẳn GLC, volvo, Q5.
Lái BMW, anh phải thử trên cao tốc, chạy trên 100km mới thấy sướng, tốc độ càng cao, xe càng đầm chắc và linh hoạt, cảm giác chiếc xe với người lái hòa làm 1

• Like
Reactions: Globe and DucMT