Hạng B2
23/11/12
429
374
63
papershreddernews.com
Con bản full còn thua chứ nói gì đến bản base ghẻ lở giá cao này :D tầm này bên trường hải chắc bị ghét nhất quá:
  • dìm hàng KIA, cho dân dùng Sorento cũ
  • đẩy giá Mazda, chất lượng ko thấy hơn, chỉ thấy 1 đống lỗi
  • lùa gà cái thương hiệu Peugeot ghẻ
  • ăn mạnh các Bimmer tất cả các dòng xe, đặc biệt con x7 ăn hẳn 2,5 tỏi luôn :D
Thaco càng ngày càng lòi ra cái kiểu làm ăn chụp giật. Peugeot này và cả các hãng xe Pháp ở châu âu chỉ là xe bình dân, giá chỉ ngang ngửa xe Mỹ Nhật Hàn. Một số dòng xe giá còn thấp hơn. Nó thu hút khách nhờ nhiều options. Về VN thì bỏ options (yếu tố thu hút khách ở châu âu) mà còn đẩy giá thành xe sang.

• Like
Reactions: Vichio
Tập Lái
4/2/20
30
20
0
38
Tôi đọc qua 1 vài dòng comment thì thấy vui thật. Khi con người ta bắt đầu có tiền để nghĩ đến hưởng thụ, đến sự an toàn hơn cho gia đình và khi được sở hữu những chiếc xe hơi đầu tiên trong đời thì chiếc xe đó luôn là tuyệt nhất với bản thân mình - đấy là niềm hạnh phúc cho chính người sở hữu.
Tuy nhiên, mình lấy cái tuyệt vời với bản thân mình để đi chê bai những thứ mình chưa biết thì lại khiến "cái tuyệt vời của mình" thành "cái lố bịch trong mắt thiên hạ rộng lớn".
Phải nói thật, tất cả những trang bị là rất quí giá về an toàn, tiện nghi NHƯNG (cuộc sống mà, nó sẽ được/ bị quyết định sau chữ NHƯNG) cốt lõi để người sử dụng chiếc xe đó chính là khung gầm và động cơ. Ai sở hữu đc công nghệ này thì mới làm nên những chiếc xe có cảm giác lái thích thú nhất. Tất nhiên, cảm giác lái thì nó sẽ thuộc về kỹ năng/ trải nghiệm của người đó.
Tôi may mắn khi gia đình cũng sở hữu đc 4 thương hiệu xe từ châu Á lên châu Âu (3008 tôi đã chạy đc hơn 2 năm sau khi chuyển từ Escape qua), được chạy xe cũng khá nhiều loại và số km trải nghiệm cũng khá nhiều. Phải nói thật, bước lên 1 chiếc xe châu Âu vẫn có cảm giác thấy khác rất nhiều xe châu Á. Mỗi cái nhấn ga, mỗi cái xoay vô lăng nó cũng khiến cảm xúc nó khác, tiếng dội từ gầm nghe cũng khác. Phản xạ lái là điều cảm thấy khác nhất, xe châu Âu gần như tức thời - nhích vô lăng là xe chuyển hướng theo ngay chứ không "dẻo"/ có độ delay như xe châu Á, đều này tôi rất thích - cảm giác sự đồng nhất giữa người lái và chiếc xe gần như là 1.
Tất nhiên, tôi không chê xe châu Á, mà còn cảm ơn chứ vì nó giúp tôi có cơ hội từng bước trải nghiệm về cái đc gọi là "lái xe" mỗi phong cách nó mang đến một sự cảm nhận khác nhau, nhưng khi bước lên xe châu Âu tôi lại thấy nó mang đến cảm xúc hợp với mình nhất.
À, tôi chơi trong CNL đã lâu, và tôi cũng có thói quen chốt comment bằng chia sẻ bản thân: Trước khi chê bai, PHẢI có trải nghiệm. (Nhớ là PHẢI chứ k phải NÊN nhé).

À quên nữa, tôi đặc biệt cảm ơn Toyota Hilux, nhờ body cứng thật sự mà nó cứu tôi 1 lần. hahaha.
Số đông luôn đúng bạn ơi , lên Google kiếm xem 3008-5008 của Bác đứng ở đâu ? https://www.kbb.com/articles/best-cars/top-10-25-best-selling-suvs/ . Thằng VF SA mới ra mắt chưa đầy 1 năm nhưng em thấy ở Hn nó chạy ngoài đường nhiều hơn con xe Âu Châu của Bác rồi đó .

Hạng B2
4/1/14
175
1.326
93
Số đông luôn đúng bạn ơi , lên Google kiếm xem 3008-5008 của Bác đứng ở đâu ? https://www.kbb.com/articles/best-cars/top-10-25-best-selling-suvs/ . Thằng VF SA mới ra mắt chưa đầy 1 năm nhưng em thấy ở Hn nó chạy ngoài đường nhiều hơn con xe Âu Châu của Bác rồi đó .
Tôi không biết anh có gặp vấn đề về đọc hiểu không nữa. Tôi chỉ nói về cảm giác của tôi, cảm xúc của tôi khi tôi lái chiếc xe châu Âu này, còn số lương hả? Tôi quan tâm chi đến số lượng? Mà tôi nghĩ, anh nên trải nghiệm thực tế đi; bất kỳ điều gì, trải nghiệm thực tế vẫn thích hơn "trải nghiệm google" anh ạ!

• Like
Reactions: K1002467
Tập Lái
26/3/17
1
0
0
32
Tôi không biết anh có gặp vấn đề về đọc hiểu không nữa. Tôi chỉ nói về cảm giác của tôi, cảm xúc của tôi khi tôi lái chiếc xe châu Âu này, còn số lương hả? Tôi quan tâm chi đến số lượng? Mà tôi nghĩ, anh nên trải nghiệm thực tế đi; bất kỳ điều gì, trải nghiệm thực tế vẫn thích hơn "trải nghiệm google" anh ạ!
Thật sự em thấy rất nhiều người chẳng có trải nghiệm bao giờ, mà ngồi dòm 2 cái bảng thông số mà so sánh quá anh ạ.
Giá trị của chiếc xe không nằm ở chỗ đó.
Các anh phải trải nghiệm đi, rồi xem lái nó cảm giác thích thú thế nào. Ngồi trong cabin lái đó nhìn nó hứng thú thế nào. VÀ BƯỚC XUỐNG XE, NGƯỜI TA NHÌN ANH THẾ NÀO.
Như khi so sánh Quoris với 1 chiếc 5-Series vậy. Option thì Quoris nó đập tới 7-Series luôn chứ chẳng đùa. Nhưng khi anh cầm lái thì sao? Khi anh bước xuống từ 1 chiếc KIA thì sao? Còn khi anh bước xuống từ chiếc BMW thì sao?
Dường như dân đi xe bây giờ đã quen với thói quen "mua sắm online" rồi anh ạ. Sự thật đáng buồn.

Hạng C
14/5/15
599
382
63
tùy số liệu của từng thị trường anh ơi, ko phải ngẫu nhiên mà nó là xe của năm ở EU 2017.
Như cái list tôi tìm kiếm hôm trước thì 2019 nó cũng trong top SUV của EU nè
So sánh Peugeot 3008 AT và Hyundai Tucson 1.6 T-GDI: chọn xe Pháp bản base hay xe Hàn bản full?

Như anh gì trên kia thì cứ trải nghiệm nó thế nào rồi hẳn chê

Hạng F
29/10/16
11.499
21.742
113
Pháp
Thật sự em thấy rất nhiều người chẳng có trải nghiệm bao giờ, mà ngồi dòm 2 cái bảng thông số mà so sánh quá anh ạ.
Giá trị của chiếc xe không nằm ở chỗ đó.
Các anh phải trải nghiệm đi, rồi xem lái nó cảm giác thích thú thế nào. Ngồi trong cabin lái đó nhìn nó hứng thú thế nào. VÀ BƯỚC XUỐNG XE, NGƯỜI TA NHÌN ANH THẾ NÀO.
Như khi so sánh Quoris với 1 chiếc 5-Series vậy. Option thì Quoris nó đập tới 7-Series luôn chứ chẳng đùa. Nhưng khi anh cầm lái thì sao? Khi anh bước xuống từ 1 chiếc KIA thì sao? Còn khi anh bước xuống từ chiếc BMW thì sao?
Dường như dân đi xe bây giờ đã quen với thói quen "mua sắm online" rồi anh ạ. Sự thật đáng buồn.
Tôi tư duy khác bạn, tôi mua xe theo ý của tôi, từ bản gốc và thêm vào những gì mình cần, những gì mình thích, chứ không theo bản của nó.

Cái quang trọng là khi cầm lái mình thấy thoải mái, vui vẽ mình và bằng lòng với xe mình lựa chon, Chứ nếu như nghĩ là mình mua xe để cho người khác nhìn thì tôi không có tiền và tư duy của tôi không chú trọng để người khác nhìn, quang trọng là t cho chính mình, an toàn, thoải mái và dỉ nhiên tài chính trong đó.