Hạng B2
10/5/06
108
2
18
Thang long
RE: Sống và làm việc tại South Korea

+ ĂN: Nếu bác ăn cay được thì sẽ hợp với đồ ăn Hàn: Về cơ bản họ cũng ăn cơm, nước canh, rau sống, ớt bỏng bộp :D.. linh tinh giống VN chỉ mỗi tội đa số trộn ớt nên cay. Thỉnh thoảng cải thiện Gà tần sâm, rất ngon, bổ. Nên mạng thêm duốc (thịt xay) làm lương khô ăn dần,. Bên đó mỳ tôm nhiều và ngon, tuy nhiên nếu mang thêm một thùng mỳ tôm thì cũng tốt.
+ Khí hậu lạnh: Nên amng theo áo ấm, giầy, khăn quàng. Ttuy nhiên quần áo bên đó thì sẵn, rất mốt, giá cá phải chăng
+ Cố gắng tìm hội Sinh viên VN du học bên đó, khá nhiều để giao lưu, đi chơi; do phương tiện đi lại chủ yếu bằng tiếng HÀN do đó không có thổ thì khó đi chơi đấy. Hỏi hội SV về card điện thoại giá rẻ hơn mua chính thống. Dùng Skype.
+ CÓ thể tìm cái hội SViên hoặc hội Nhà thờ Thiên chúa giáo (cái này ở bên Hàn rất phổ biến ~30% dân Hàn theo đạo Thiên chúa) để giao lưu, học tiếng Hàn, tiếng Anh và đi Picnic, offline miễn phí

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

áo lạnh ngòai SG square đầy mà rẻ nữa.bằng 1/3 giá thị trường.qua bên kia mua mắc

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Trích đoạn: tenziketui

áo lạnh ngòai SG square đầy mà rẻ nữa.bằng 1/3 giá thị trường.qua bên kia mua mắc

Bữa kia tui đi ngang thấy Saigon Square bị giật sập rồi mà các bác!?!

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam

cám ơn các bác rất nhiều,

Cho em hỏi ở sài gòn em có thể mua quần áo lạnh ở đâu được nhỉ?

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: trungnghia

Trích đoạn: tenziketui

Bữa kia tui đi ngang thấy Saigon Square bị giật sập rồi mà các bác!?!
SG square vẫn còn Bác ơi, chỉ có 2 dãy phía đường LD bị dở thôi, chắc lại CAO ỐC VĂN PHÒNG nữa thôi....đang sốt mà !!!!

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG

SG Square Nhiều lắm bác ơi lại hạt dẻ nữa nhưng nhớ trả giá,nhắc bác nhớ mua găng tay nhá nếu kg sẽ kg chụp đc hình khi đi phố.Mùa đông HQ đẹp ve đẹp nhất là mấy em HQ làm nhiệm vụ điều tiết giao thông ở các khu vực trung tâm,
Trích đoạn: vinhengvn

cám ơn các bác rất nhiều,

Cho em hỏi ở sài gòn em có thể mua quần áo lạnh ở đâu được nhỉ?

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55

bác sang đó có 6 tháng mà lo lắng làm gì, vô tư đi.
xã hội Hàn Quốc tiến bộ lắm - về mọi mặt, thậm chí cảm thấy còn hơn cả bên Ăng Lê ấy chứ !,
mỗi một cái khó chịu là thức ăn: khẩu vị người Hàn không giống VN ta, khoảng 1 tuần đầu bác sẽ cảm thấy khó chịu, rồi sẽ quen ngay thôi mà.
khi đến SB Incheon, bác đổi ngay một ít tiền Hàn (khoảng USD 100 = 100.000 won),
Internet: HQ là số 1 đấy bác ạ, ngay cả Mỹ còn chào thua đấy bác !, phải nói là cực kỳ nhanh.
ĐT: bác mua cái thẻ DT cào số (gọi qua VOIP - dùng TRẠM ĐIỆN THOẠI CÔNG CỘNG ấy), tầm 10.000 won: bác gọi khoảng 2 tiếng về VN, khoảng 10 tiếng đi Mỹ.

để em nhớ tiếp đã ........

Hạng B2
16/5/05
136
0
0
40

Nghe nói SK Telecom bên đó mạnh lắm, xứ sở của CDMA nên em nghĩ vấn đề điện thoại và internet thì bác khỏi lo đi.

Tập Lái
16/10/06
27
0
0

Em có một ít kinh nghiệm ở Thụy Sĩ và hiện cũng đang ở Philippinees sáu tháng và sắp vế rồi muốn share cùng bác đây.
-Phương tiện liên lạc về nhà:
+ Trước tiên phải chuẩn bi Skype và Yahoo (cả hai luôn)đăng kí trước trên mạng cho người nhà sử dụng nếu có máy vitính ở nhà càng tốt đăng kí dịch vụ ADSL nối mạng internet.Chuẩn bị thật tốt việc nay nhé nếu không mà bị trở ngại không liên lạc được thì tốn tiền diện thoại lắm đó.
+ Sử dụng điện thoại DD thì dùng sim của nước ngoài chỉ nên gọi về nhà bằng máy bàng hoăc chỉ nhán tin
-Ăn uống:Khỏi lo vì các món ăn hàng quốc rất ngon và họ ăn cay đó.
-Giao tiếp :đương nhiến là bằng Tiếng Anh nhưng hơi khó đó tại vì họ cũng như mình thôi người biết người không.
-Học tập:Nếu được thì đăng ký đổi bằng lái >luôn tiện nâng cấp bằng lái xe và
làm bằng lái quốc tế.
Ngoài ra hoặc có gì không rõ thi cứ vịêc trao đổi thêm nhé.
Mà lúc nào bac di vậy

Hạng B2
3/5/04
104
12
18
Vietnam

Em sẽ khởi hành ngày 3/11.

bác có thể nói rõ hơn về skype và yahoo cho em được không.

tiện đây bác cho em hỏi về ADSL em không rõ cách setup như thế nào, mà khi chỗ này thì dùng được nhưng chỗ khác lại không dùng được.

cám ơn bác nhiều.