Hạng B1
1/4/15
80
87
18
Xin chào các bác,

Peugeot cũng vừa quay lại thị trường Việt Nam không lâu nên cái tên và tiếng tăm cũng như kinh nghiệm thực tế để chia sẻ cũng còn rất ít / mới với nhiều bác đặc biệt là các bác muốn nuôi sư tử mà không có nhiều thông tin để sớm quyết định

Các thông tin các bác thường quan tâm mà chính em cũng đã/đang quan tâm nhưng không có câu trả lời chính xác từ phía người sử dụng/sở hữu vd như:
1. Độ bền máy, bộ phận xe, khung sườn....như thế nào, so với các hiệu khác ra sao?
2. Phụ tùng thay thế nếu bị mất cắp, hư hỏng ... có sẵn thay thế hay không? giá thành cao không?
3. Chi phí bảo dưỡng định kỳ nằm ở mức nào, so với các hãng khác ra sao...?
4. Đồ chơi gắn thêm hiện nay rất ít, vậy có thể mua ở đâu? ebay/taobao có không, ship về như thế nào?
5. Các bệnh vặt khác có hay không? bệnh gì? phương hướng khắc phục và chi phí ntn? ở đâu xử lý được?
6. các nội dung liên quan trên trời dưới đất khác mà mỗi cá nhân có mỗi ý...

Với sự nhiệt tình của các thành viên OS, OF ... em nghĩ rằng tại topic này sẽ có nhiều chia sẻ thích đáng để góp thêm thông tin cho các bác cần. Riêng em cũng mới tập nuôi sư tử nên cũng không biết gì.
Em xin khởi xướng toptic này để thõa mãn một phần nào các thông tin của các bác hỏi và các bác quan tâm

Tên topic nôm na: Hội nuôi sư tử - SPG (Sài Gòn Peugeot Group)
Link FB nhóm đây ạ: https://www.facebook.com/groups/1525329534352109/
Mục tiêu của hội: chia sẻ, kết nối giữa các thành viên đã/đang và sẽ yêu thích Peugeot
Sẽ có giao lưu online/offline tùy theo tình hình sau này

Rất mong nhận được các ý kiến góp ý tích cực cũng như câu hỏi của các bác
Thân
TLSG

SPG - Hội nuôi sư tử - since 2015
SPG - Hội nuôi sư tử - since 2015

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
1/4/15
80
87
18
Mình cũng đang tham gia hội Peugeot trong diễn đàn này chủ yếu là 405,505.205 Anh xem các thớt nghe .
dạ, em cũng thấy, đọc thấy bác cũng am hiểu kỹ thuật xe nhiều, hy vọng có dịp nhờ vã
Cảm ơn bác

Hạng C
8/7/13
923
604
93
70/4 Lã Xuan Oai, Q9
dạ, em cũng thấy, đọc thấy bác cũng am hiểu kỹ thuật xe nhiều, hy vọng có dịp nhờ vã
Cảm ơn bác
Bác vui lòng cho ít thông tin về bác nghe (Tên, khu vực, loại xe, đời xe và một số hình khoe của cùng anh em)
Em tên My 33t ở q9, đi 405 đời 93

• Like
Reactions: taylaisg
Hạng B1
1/4/15
80
87
18
@taylaisg : xe Peugeot cổ (đời trước 2000) có được tham gia vào hội này không ?
Hội liên quan xe Peugeot chứ chưa có ghi là đời nào đâu bác ạ
Chào mừng bác đã nhiệt tình tham gia
Ah, mà hội là do một nhóm người chung sức, em khởi xướng thôi chứ không phải của em hay em quyết gì hết ạ