Hạng F
6/9/18
7.367
16.307
113
35
BMW320 và Mer C200 là 2 con xe lành như xe Nhật và Hàn Xẻng, chi phí bảo dưỡng cao hơn chút thôi nhưng ko kinh như người ta "nghe nói" và "nói lại" thôi

Con bim 320 của e giờ vẫn để nhà cho vợ chạy hàng ngày, đời 2011, chạy hơn 200,000 km rồi nhé, cứ 10,000km đem đi bảo dưỡng định kỳ tầm 2-3củ thôi, thay mấy cái chi tiết hao mòn thì 5-10 củ. Đừng "nghe nói" 100 củ / lần bảo dưỡng mà chùn chân nhé haha
Cũng có nge có ng nói lành như x
thế con Lex LS400 đời 1994 nó cấu tạo phức tạp như mẹc S mà vẫn chạy phà phà

trong khi đó mẹc S kể cả đời 2000 cũng đi cân sắt vụn hết rồi

lý do tại sao?
Vì Lex dù sao vẫn là Toyota còn Mer là Mer á a,,
Này nge mấy a xe Đức nói vại :D

thế con Lex LS400 đời 1994 nó cấu tạo phức tạp như mẹc S mà vẫn chạy phà phà

trong khi đó mẹc S kể cả đời 2000 cũng đi cân sắt vụn hết rồi

lý do tại sao?
2 xe được bảo dưỡng đúng theo yêu cầu của hãng không bác, hay về lại đổ nước phèn và két nước, rồi thay ba cái đồ after maket rồi lại đi so sánh?

• Haha
  • Like
Reactions: Osin and hungnam12
Hạng B2
23/12/21
464
13.819
93
46
2 xe được bảo dưỡng đúng theo yêu cầu của hãng không bác, hay về lại đổ nước phèn và két nước, rồi thay ba cái đồ after maket rồi lại đi so sánh?

vậy theo a thợ sửa mẹc ở vn ngu hết nên S tan tành xác pháo còn thợ toy giòi hơn nên lex nó chạy phà phà?

• Like
Reactions: mitsubishi_evo
vậy theo a thợ sửa mẹc ở vn ngu hết nên S tan tành xác pháo còn thợ toy giòi hơn nên lex nó chạy phà phà?
không hề bác ơi, thợ việc nam vẫn rất giỏi, em chỉ nói là khách hàng nó ki bo bủn xỉn không chịu bỏ tiền bão dưỡng đúng theo nó mà lại muốn tiết kiệm thôi bác, với em những khách hàng đó mới đúng là ngu xuẩn, em đặt chữ ngu của bác đúng vị trí của nó ạ.

Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
ôi hơi đâu cãi bác ơi, họ biết và nhận thức nhiên đó thì họ phán nhiu đó thôi, cãi tốn nước bọt lại mất vui.

Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
chú có tiền mua ô tô ko mà vào đây bibovitan?
dạ, tính luôn chiếc f30 2015 là chiếc thứ 3 rồi bác, trước đó em đi civic 2010 và camry 2013 rồi, bác cần hỏi em gì hok ? em trả lời cho bác ?

Tập Lái
7/11/20
10
5
3
47
F30 tới giờ có hay hư vặt ko bác
có bác, bị chảy nhựa 4 tay nắm cửa ở trong, chảy nhựa tay cầm cần số, và nhựa taplô hơi thô ráp chứ không còn mịn nhưng lúc đầu, rồi block lạnh, 4 cảm biến ABS, với thước lái điện bị lỗi, em đã đi vệ sinh rồi, giờ lâu lâu vẫn chập chờn, đèn angle eyes bắt đầu nhấp nháy, sáng không đều ở hai bên, hơi xỉn màu vàng rồi.

• Like
Reactions: mitsubishi_evo