Hạng D
16/11/15
1.199
1.110
113
34
CX 5 CR-V mà nhập từ Nhật chắc giá không dưới 1.5 tỷ.

Santa FE nhập từ Hàn thì chắc cũng không kém.
Cx5 hồi mới ra, hàng nhập Nhật, giá 1.265 bản Awd
Outlander 2.4 Awd, 7 chỗ, loại nhập Nhật, giá 1.308
=> Giá của Forester hoàn toàn có thể ở mức 1.3, nhưng khả năng MIV sẽ tiếp tục ăn dày.
Dự là giá 1.7 cho bản full, có Eyesight, cạnh tranh Tiguan allspace :)

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Subaru cho những người sành, am hiểu, đề cào an toàn và cảm giác lái, còn cứ phọt tun nơ, xê ít 5 với mấy xe hàn xẻng thì thôi ko cần quan tâm tới subaru làm gì.
Nói về an toàn thì làm em bim3 hay X1, bình dân thì làm em VW cùng giá chắc chắn an toàn hơn nhé. Cảm giác lái thì aya nhật lại so với Đức sao nổi. Do vậy, mua xe nhật thì chọn rẻ tiền mà đi, còn khi muốn an toàn thì mua xe Đức nhé

• Like
Reactions: yeuxemy
Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Cx5 hồi mới ra, hàng nhập Nhật, giá 1.265 bản Awd
Outlander 2.4 Awd, 7 chỗ, loại nhập Nhật, giá 1.308
=> Giá của Forester hoàn toàn có thể ở mức 1.3, nhưng khả năng MIV sẽ tiếp tục ăn dày.
Dự là giá 1.7 cho bản full, có Eyesight, cạnh tranh Tiguan allspace :)

Tại vì thằng Subaru bán ế, nhập không nhiều nên phân bổ chi phí trên từng chiếc chắc cao chất ngất.

• Like
Reactions: BUHUNG
Hạng B2
16/11/16
195
96
28
38
Xe ráp ở Việt Nam chạy chỉ khoảng 10 năm là xuống cấp mạnh.
Em thấy xe ráp ở Nhật bền hơn, khoảng 30 năm mới xuống cấp.
Tao lao qua ông nội ơi . Bên hay kg là do người dùng . Cho dù ráp bên Nhật thì cũng kg có chuyện hơn gấp 3 lần như bác nói nha. Có hơn cũng thằng 10 thằng 8 chứ kg thương hiệu của người ta chó nó mua hàng lắp ráp à. Em kg thích hàng lắp rap chang qua là đã làm trong nước mà còn bán giá ngang với hàng nhập thì đương nhiên chọn hàng nhập . Chứ kg có kiểu so sánh cái xe thời 70 làm sổ với xe bây giờ rồi nói nó hơn gấp 3 lần được ..

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Nói về an toàn thì làm em bim3 hay X1, bình dân thì làm em VW cùng giá chắc chắn an toàn hơn nhé. Cảm giác lái thì aya nhật lại so với Đức sao nổi. Do vậy, mua xe nhật thì chọn rẻ tiền mà đi, còn khi muốn an toàn thì mua xe Đức nhé

Anh Su Chập @SubaruLover nói là Subaru bên Mỹ rất an toàn, không thua xe Đức nhé!

Mình rất tin anh @SubaruLover

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Bmw 3 ở mỸ 35k base
forester base 23k

hai thằng cùng nhập mà Sub còn mắc hơn bmw 3. Toán lớp 1 nhé

BMW và Subaru đều có nhà máy ở Mỹ phải không bác?

Chi phí nhập phân bổ ít thì gánh cao thôi. Nếu thằng Subaru không bị ế, nó nhập ngàn chiếc 1 lần thì chắc cũng giảm được nhiều.

Hạng D
14/12/13
1.332
10.199
113
Xe ráp ở Việt Nam chạy chỉ khoảng 10 năm là xuống cấp mạnh.
Em thấy xe ráp ở Nhật bền hơn, khoảng 30 năm mới xuống cấp.

Tao lao qua ông nội ơi . Bên hay kg là do người dùng . Cho dù ráp bên Nhật thì cũng kg có chuyện hơn gấp 3 lần như bác nói nha. Có hơn cũng thằng 10 thằng 8 chứ kg thương hiệu của người ta chó nó mua hàng lắp ráp à. Em kg thích hàng lắp rap chang qua là đã làm trong nước mà còn bán giá ngang với hàng nhập thì đương nhiên chọn hàng nhập . Chứ kg có kiểu so sánh cái xe thời 70 làm sổ với xe bây giờ rồi nói nó hơn gấp 3 lần được ..

Độ bền chắc cũng không chênh nhau đến 3 lần. Chắc bạn Wuyền muốn nhấn mạnh cho vui thôi.

Nhưng mình nghĩ nó phải hơn hàng lắp ráp trong khối ASEAN và hơn mức nào thì tùy hãng, tùy nhà máy.

Thấy cái dây chuyền thủ công của Toy thì hơi nản. Dây chuyền mới của Mazda TH thấy có vẻ hiện đại hơn, nhưng cũng chưa thể bằng bên Nhật.