Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Tưởng anh hùng chứ cũng chẳng đẹp mặt gì khi lấy của thằng chạy Grab 10tr. Đã chạy xe hơi thì đôi khi phải chấp nhận rủi ro, giao thông tại VN khá hỗn loạn, nên việc va chạm với xe 2b là khó tránh khỏi, vấn đề là thủ phạm nhận lỗi hay không.
Còn anh Grab có bài học nhớ đời, hi vọng đây ko chỉ là bài học cho riêng anh ấy mà cho tất cả những ai có ý định chạy ẩu - mất tiền còn sửa sai được nhưng nếu mất mạng thì coi như xong luôn.
Mình mới hôm bữa bị con 2b nó chạy bậy từ cây xăng ra vừa ngược chiều vừa ngược đường - chỉ mong nhanh hơn tí, xúc bay cái biển số trước (gập lại luôn). Dù trời đang mưa mình cũng phải ra đỡ xe của 2 cô bé lên, nhìn mu chân cô gái ngồi sau chảy máu mà thấy tội (chắc do ăn cái biển số xe) còn cô chạy xe cứ xin lỗi Chú. Mình chẳng nói gì chỉ nhắc mua chai dầu bóp chân cho khỏi đau và thâm rồi cúi xuống cầm cái biển số xe vứt vào cốp xe...
Xàm lông, nó tông mình, mình xin lỗi rồi cho nó đi mới là anh hùng ?
Grab chứ có phải xin ăn

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
K bác ơi. Vì nếu khai mất bảo hiểm nó gọi ra "chợ" tra số trên kính là biết có "trộm" thật hay không ngay. Nếu khai tự đâm thì có khi còn rắc rối hơn nữa. Chắc là nhiều "thằng" chạy 2 bánh sẽ nhảy đổng lên "có cái kính hậu to bằng con SH mode"
Vãi, có vụ BH nó gọi ra chợ nữa hả bác :))
Nó gọi ra chợ ko tìm thấy kính, nó dám nói với anh chủ xe là xe a ko bị trộm ko bác ?

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Vãi, có vụ BH nó gọi ra chợ nữa hả bác :))
Nó gọi ra chợ ko tìm thấy kính, nó dám nói với anh chủ xe là xe a ko bị trộm ko bác ?
Nói chung là trên os có nhiều Thread về vụ bảo hiểm trộm gương này rồi, bác tìm đọc thêm đi :). Nhưng giờ lên báo rồi thì coi như tự sửa

Hạng B2
27/5/16
346
761
93
Tưởng anh hùng chứ cũng chẳng đẹp mặt gì khi lấy của thằng chạy Grab 10tr. Đã chạy xe hơi thì đôi khi phải chấp nhận rủi ro, giao thông tại VN khá hỗn loạn, nên việc va chạm với xe 2b là khó tránh khỏi,....
Phải cho đền chứ bác. Cho nó đền cho lần sau nó sáng mắt ra. Biết ko có tiền đền thì lo mà chạy cho cẩn thận.

Hạng B2
10/9/16
223
131
43
40
Tưởng anh hùng chứ cũng chẳng đẹp mặt gì khi lấy của thằng chạy Grab 10tr. Đã chạy xe hơi thì đôi khi phải chấp nhận rủi ro, giao thông tại VN khá hỗn loạn, nên việc va chạm với xe 2b là khó tránh khỏi, vấn đề là thủ phạm nhận lỗi hay không.
Còn anh Grab có bài học nhớ đời, hi vọng đây ko chỉ là bài học cho riêng anh ấy mà cho tất cả những ai có ý định chạy ẩu - mất tiền còn sửa sai được nhưng nếu mất mạng thì coi như xong luôn.
Mình mới hôm bữa bị con 2b nó chạy bậy từ cây xăng ra vừa ngược chiều vừa ngược đường - chỉ mong nhanh hơn tí, xúc bay cái biển số trước (gập lại luôn). Dù trời đang mưa mình cũng phải ra đỡ xe của 2 cô bé lên, nhìn mu chân cô gái ngồi sau chảy máu mà thấy tội (chắc do ăn cái biển số xe) còn cô chạy xe cứ xin lỗi Chú. Mình chẳng nói gì chỉ nhắc mua chai dầu bóp chân cho khỏi đau và thâm rồi cúi xuống cầm cái biển số xe vứt vào cốp xe...

Nếu bác bị thằng nào đó đi ngược chiều và đâm xe bác, bác coi như không có j thì hãy comment như vậy! Bởi vì cái xã hội nó nghĩ tao nghèo nên tao làm sai luật mọi người sẽ bỏ qua cho tao -> đi xuống và mất trật tự cũng vì những thành phần như vậy!

Hạng C
29/3/15
596
538
113
41
Đến khi bị thằng nào đó nó tông vô rồi nó ăn vạ bắt đền sẽ thấy cái cảnh. Nói thì lúc nào cũng rất hay.

• Like
Reactions: Nttoan26
2/1/17
137
518
93
25
Nhiều bác chém gió dữ nhỉ?
Mà lại cũng có nhiều bác thích phán xét ng khác. Ng ta giàu ko thích lấy tiền của xe Grab thì kệ ng ta, các bác ko làm đc thì thôi sao lại xách mé người khác?!!!!!!!!!