Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Fan cua Subaru ma em thay gia xe Subaru o VN cao. Co the do MIV dinh gia cao nhieu hay khong? :)

• Like
Reactions: donvvvn
Hạng D
16/1/13
4.800
81.123
113
Trung bình 1 Subaru dealer tại Mỹ bán 250 xe mỗi tháng

Trong lúc đó MIVietnam chỉ bán 25 xe mỗi tháng

=> Nếu MIVietnam bán 250/tháng thì giá Forester XT chỉ còn 1tỷ2 :)

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Đúng là GLC mạnh quá. So về giá thôi đã đủ bóp chết hết, chỉ ai Yêu và hiểu SU lắm mới mong nghĩ khác đi
Em nghĩ chiếc xe tốt thôi không chưa đủ ở một thị trường, không chỉ vấn đề là sự am hiểu và nhận thức của người sử dụng mà còn cần có sự hợp lý tổng thể nữa ạ. :)

• Like
Reactions: vthanh6 and donvvvn
Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC
Nỗi nhớ Subaru luôn làm em háo hức mỗi khi có dịp đi xem xe... mặc dù biết mình sẽ chẳng đổi xe lúc này :). Arsenal gọi điện báo lúc chiều, đi làm về muộn em ra ngay Vivo City lúc 9h tối xem FXT 2016. Ra về mẹ mấy đứa nhỏ nhà em hỏi "xe mới có gì giúp em (mẹ mấy đứa nhỏ) lái xe an toàn hơn và tiện lợi, tiện nghi hơn xe nhà mình đang dùng không?", em trả lời "không" (nhà em cũng lái xe trên 10 năm rồi ạ). Em cũng tự hỏi chính mình một số câu hỏi với FXT 2016: em có thể rút ngắn hơn thời gian đi trên lộ trình quen thuộc SG-DL hay không? "không", em có thể trải nghiệm các cung đường đèo hào hứng hơn hơn nữa không? "có lẽ không", xe có hiệu quả hơn về tiêu thụ nhiên liệu hay không? "không", xe có thể đưa em đến nhiều nơi hơn hiện tại hay không (em dân dã ngoại, light offroad)? "có lẽ không vì điểm hơn chỉ là một ít ground clearance", hàng năm em đi khoảng 20k km vậy nếu em "phải" đi xe hiện tại đến 100k km trong 5 năm thì có gì quá lo lắng không? "có lẽ không nhiều", hiện tại bảo dưỡng định kỳ em đang trả chi phí gần gấp đôi so với FXT nhưng nếu rủi ro phải thay thế phụ tùng thì chi phí cho FXT có rẻ hơn đáng kể và MIV đáp ứng nhanh hay không? "em không dám chắc"...
Em cũng từng là enthusiast và hiện vẫn còn nhiều đam mê, tuy vậy em phải ưu tiên cho sự hợp lý của hoàn cảnh mà em đang ở trong đó. :)
Nếu em ở nước ngoài, chắc chắn em sẽ có ít nhất 1 xe Subaru (Forester hehe). Còn như hiện tại ở VN, khi em không thể sở hữu cả hai xe theo ý mình mong muốn và phải dung hòa nhiều yếu tố của gia đình thì em chưa quay về với Subaru được. Tiếc.

Chỉnh sửa cuối: