DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
các bác có gì thắc mắc về Forester nói riêng hay Subaru nói chung thì cứ mạnh dạn post lên đây để mọi người cùng tư vấn, em thì chả rành gì mấy nhưng hay tám ở các diễn đàn Forester bên Mỹ mà cộng đồng Subies bên đó thì Forester đông như quân Nguyên nên nhiều khi cũng học lóm được vài thứ :)
Em biết trong này có nhiều bác cao thủ về Subaru lắm nhưng cao nhân thường hay bất lộ tướng lắm :D
Hé hé tớ cũng bị y chang bác,..cũng nắn tới nắn lui,cũng gọi điện hỏi thì được tư vấn là phải đến hãng đảo lốp .. !!! rút cục đến ws nhân viên reset lại là xong..

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113
Em nghe đồn FXT mà gắn pô zin STi từ catback là xe chạy ngọt lắm mà tiếng lại rất hay thì phải? :D

ps: Em đang có pô zin Sti nguyên cây catback nhá há há há!!!

• Like
Reactions: DP
Hạng B1
4/3/13
64
25
8
Nhà mình có ai xài bộ DVD OSUFOR1 này chưa ạ?! http://www.adventproducts.com/oe-multimedia/?sku=OSUFOR1
Em định order mà chưa biết về có gắn vào và còn dùng được các tính năng trên vô lăng hay không?!? Thấy trong spec có ghi là dùng cho forester từ 2009 tới 2014 mà hổng biết sao đây!?!?
Em cũng đang quan tâm vụ này. Bác đã quyết dùng loại nào chưa? có j cho em theo với!

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Xe e forester đời 2010 2.5xt giờ muốn thay dầu hộp số thì mua đâu đc các bác ơi?

e xem spec yêu cầu dầu subaru atff hp. Liệu có loại nào tương đương của Mobil hay ko ah?

DP confirmed
Hạng D
29/11/04
1.325
511
83
dầu hộp số AT thì em khuyên bác không nên tự thay mà nên vào Subaru workshop để thay đúng loại dầu chính hãng Subaru genuine part, và quá trình fill-in dầu mới cũng phải thao tác cho đúng, ví dụ như run enginne cho máy đủ nóng (dùng máy scan để xem nhiệt máy) rồi mới canh mực dầu tương ứng được...đòi hỏi người kỹ thuật viên phải thao tác đúng quy trình.
Xe e forester đời 2010 2.5xt giờ muốn thay dầu hộp số thì mua đâu đc các bác ơi?

e xem spec yêu cầu dầu subaru atff hp. Liệu có loại nào tương đương của Mobil hay ko ah?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vvthanh and nmtung
Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Cảm ơn bác DP ạ. E ở ngoài Hà Nội nên hơi khó phỉ hỏi trước. Để mai e chạy qua xưởng Dịch vụ ngoài này hỏi xem sao.