Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Miễn công, nhớt thôi. Lọc nhớt phải mua. Các thể loại khác cũng phải mua. Phụ tùng đem ngoài vào charge 15% trên giá bán, tính ra nhập về vẫn rẻ hơn, mà được hãng thay hehe.

Vụ kêu lách cách, qua tuần em đi cách âm trần xem sao.

Cách âm trần là phải hạ nỉ trần. Ko cản thận nó còn kêu nhiều hơn vì tháo toàn bộ cột A B C D với hàng chục cái mấu nhựa, nút nhựa nhé. Lắp lại ko khít đâu.

Còn kêu trên trần là do Ob xương trần lại dùng keo dán chứ ko hàn. Đi thời tiết nóng nó bung keo và kêu. Ở HN xe 2015 đầu tiên đã tháo ra và biết rồi. Có cả email kiến nghị.

Nếu tháo ra nhớ xem mấy thanh đó nhé.

Hạng D
6/4/05
3.604
2.098
113
Cách âm trần là phải hạ nỉ trần. Ko cản thận nó còn kêu nhiều hơn vì tháo toàn bộ cột A B C D với hàng chục cái mấu nhựa, nút nhựa nhé. Lắp lại ko khít đâu.

Còn kêu trên trần là do Ob xương trần lại dùng keo dán chứ ko hàn. Đi thời tiết nóng nó bung keo và kêu. Ở HN xe 2015 đầu tiên đã tháo ra và biết rồi. Có cả email kiến nghị.

Nếu tháo ra nhớ xem mấy thanh đó nhé.
Vại thôi kệ, mở nhạc to lên là xong haha

Hạng B2
1/11/14
220
300
63
Miễn công, nhớt thôi. Lọc nhớt phải mua. Các thể loại khác cũng phải mua. Phụ tùng đem ngoài vào charge 15% trên giá bán, tính ra nhập về vẫn rẻ hơn, mà được hãng thay hehe.

Vụ kêu lách cách, qua tuần em đi cách âm trần xem sao.
Tùy cái mà rẻ hay mắc nghen, có món mình mang vào tính 15% thì gần = giá mình mua part về đến đây. Kakaka, đề xuất tính phí kg dựa trên giá phụ tùng và giờ công lâu rầu mà kg đc duyệt.....

Hạng B2
30/8/10
205
164
43
Tùy cái mà rẻ hay mắc nghen, có món mình mang vào tính 15% thì gần = giá mình mua part về đến đây. Kakaka, đề xuất tính phí kg dựa trên giá phụ tùng và giờ công lâu rầu mà kg đc duyệt.....

Đề nghị a đề nghị lại cái đề nghị của a đã đề nghị.

Tập Lái
8/4/13
11
2
3
Em mua lọ xịt dưỡng ron cao su nhưng ko hết.
Vào chỗ xóc ngang (vặn xe) vẫn có tiếng răng rắc kiểu như bị vặn khung .... các bác ạ.

Hạng D
10/4/16
1.526
6.187
113
44
Em mua lọ xịt dưỡng ron cao su nhưng ko hết.
Vào chỗ xóc ngang (vặn xe) vẫn có tiếng răng rắc kiểu như bị vặn khung .... các bác ạ.
Xịt roăng cao su cửa sổ trời chưa anh? Nếu k hết anh ấn vào mặt nạ chỉnh máy lạnh xem có kêu không?

Tập Lái
22/11/11
29
131
28
Xe em đi được 30k, hôm rồi cấn vỏ do kẹt đường em bám sát trụ chia lane. Không biết bác nào có vỏ dư forester thanh lý cho em một cái. Thanks

Tập Lái
6/6/11
25
3
3
Forester 2014 có bộ kích và tuýp theo xe không các bác? Xe em ko thấy có. Có bác nào ko cần thì để lại cho em nhé.

Hạng B1
24/6/12
58
44
18
Có ai đã từng thay van solenoid trong hộp số foreter XT chưa hay phải thay cả cụm vale body control vậy các cụ