Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
thế tại sao những mẫu mới của Subaru gần đây đều dùng Xenon vậy bác :D (WRX, Legacy, Outback, Forester...)
Bài post trước em nói như vậy là bởi vì Subaru đa số đã trang bị xenon cho các mẫu xe rồi, vậy mà vẫn chừa lại em XV và Impreza dùng halogen.
Tại vì có nhiều người hỏi "tại sao không có Xe non dở thiệt"..

Hạng C
13/11/13
517
1.162
93
thế tại sao những mẫu mới của Subaru gần đây đều dùng Xenon vậy bác :D (WRX, Legacy, Outback, Forester...)
Bài post trước em nói như vậy là bởi vì Subaru đa số đã trang bị xenon cho các mẫu xe rồi, vậy mà vẫn chừa lại em XV và Impreza dùng halogen.
http://www.subaru.com/vehicles/legacy/models-specs.html
Bác xem ở đâu chứ Subaru Legacy, Forester 2016 hôm trước mình xem đều là Lơw Beam Halogen headlight, hôm nay bác nói check lại vẫn thế mà, chắc mấy chú MIV thấy dân mình mê tín Xe non nên thửa riêng spec cho MIV rồi, nhưng để không đội giá thế nào các chú MIV cũng hy sinh một cái gì đó dân ta không chuộng để đổi lại..các bác nào sắp mua xe thì tìm xem là cái gì nhé..

• Like
Reactions: SubaruLover
Hạng D
16/1/13
4.800
81.106
113
Subaru là dòng xe bình dân tốt @ USA

=> part phải rẻ và dễ kiếm xung quanh.

=> đèn halogen rất dễ kiếm mua và rẻ

Ví dụ 1 cặp đèn halogen chỉ có $30 trong lúc cặp đèn Xenon $200 cho dù Xenon bền hơn.

Người Mỹ rất nhạy cảm về giá và sự phổ biến của part. Nếu part đắt và không phổ biến thì họ ít khi chú ý .

Dân mua xe ở VN giàu có, nên rất nhạy cảm về .... đánh giá sành điệu hay đánh giá kỹ thuật.

Cho nên ở Mỹ thì Legacy có bản ghế nỉ, mâm sắt,... trong lúc ở VN thì không ai chịu mua mâm sắt ghế nỉ cho Legacy .