Tập Lái
11/8/15
6
3
3
34
Subaru luôn nổi tiếng về vận hành rồi, tuy nhiên ngôn ngữ thiết kế của Subaru vẫn phần nào chưa thực sự hấp dẫn
vì Thiết kế kém hấp dẫn của subaru nên mình vẫn lượng lự khi mua subie.

Hạng B2
5/3/14
335
786
93
Xe Nhật thì Su lái sướng khỏi nói rồi :D mấy ông thiết kế chăm chút bên ngoài 1 chút thì không còn gì để chê :3danbanh:

Hạng C
1/5/10
609
233
43
Động cơ của chiếc này được sử dụng từ 2004 cũng được 13-14 năm rồi, Subaru vẫn ko update động cơ mới -> pó tay. Trong khi đó bản WRX thường lại sử dụng động cơ mới -> kết quả cho phản hồi ga nhanh hơn, thực tế được tested rồi cả 2 bản WRX và WRX STi tuy có thông số khác nhau nhưng các số liệu đo là cho ra giống nhau nhờ phần nào con WRX thường có động cơ mới và nhẹ hơn. Nếu mua chạy bình thường thì nên mua WRX (động cơ đc tinh chỉnh ở khả năng maximum của nó) nhưng ngược lại nếu mua để độ lên thì WRX STi với động cơ cũ vẫn còn khả năng tiềm tàng để độ lên.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113
Bác suy nghĩ chủ quan rồi. Những xe bác nêu không có xe nào thành huyền thoại xe thể thao của thế giới. Nếu xe thể thao Nhật mà ngon như bác nghĩ thì giá bán nó đâu phải thua xe Âu/Mỹ. Giá bán nó phản ánh chất lượng và đẳng cấp đó bác.

Toy Supra mà bác nói không phải là huyền thoại??? nó được xem như Ferrari của Nhật, nhưng có thể dụng làm phương tiện đi lại thường xuyên do chi phí bảo dưỡng cực kỳ rẻ

• Like
Reactions: M.Mit
Tập Lái
11/3/17
35
25
18
Toy Supra mà bác nói không phải là huyền thoại??? nó được xem như Ferrari của Nhật, nhưng có thể dụng làm phương tiện đi lại thường xuyên do chi phí bảo dưỡng cực kỳ rẻ

Nissan GT-R, Honda Celica/Prelude nữa bác ui :)
Nhưng tất cả vẫn đứng sau Su WRX.

Hạng D
31/5/14
3.446
4.261
113

Mấy chiếc đó sau này tồi bác, còn supra vẫn là huyền thoại và đang được tai sinh.
Su WRX không chung mâm mới mấy anh trên, nó phải so với Misubishi Evo

• Like
Reactions: 118 người
Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Chính vì đặc trưng đơn giản, bền mà xe thể thao của Toy nó dở dở ương ương nên không có đất sống ở dòng thể thao chuyên dụng đó bác. Khách hàng bình dân mua con WRX/STi hiệu suất cao này còn đạt được nhiều tiêu chí hơn là bền.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Mấy chiếc này vẫn chỉ là huyền thoại của Nhật chứ chưa đạt tầm thế giới đâu bác. Nissan GT-R đời 2009 em cũng chạy nhiều rồi. Xe rất vọt, còn lại chán phèo.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.205
113
Đ ai bít