Hạng C
14/3/14
831
626
93
Mẹ em bị khớp bác ạ, giờ leo lên SUV cũng hơi khó khăn nên em muốn tìm sedan cho thuận tiện. Chứ em cũng đang máu Forester, GLC lắm
sao em với bác cũng có nhiều điểm chung vậy.E cũng đi Ps,Má vợ e cũng bị đau khớp mỗi lần vô xe là rất khó vô nhất là chiếc ps.mấy chiếc nhỏ nhỏ thì dẽ hơn

• Like
Reactions: Pendulum
Hạng C
16/7/13
967
1.130
93
Sao Mer lướt rẻ thế anh, trước em lấy ra giấy hơn tỉ 7, không lẽ mấy tháng mất hơn 200 triệu?

Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Sao Mer lướt rẻ thế anh, trước em lấy ra giấy hơn tỉ 7, không lẽ mấy tháng mất hơn 200 triệu?
Merc C250 lướt 5000km thường tầm 1.6 tỏi thôi bác. Mua lại thì đóng thêm 32 củ phí sang tên, trước bạ.. tổng thiệt hại 1.632 tỏi. Chứ bác mua mới phải tầm 1.65 x 1.1 ~ 1.8 tỏi => mua lướt tiết kiệm đc mớ phí trước bạ

• Like
Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Nếu thường xuyên đi cả gia đình thì Legacy có không gian rộng hơn C250 đó bác, còn nếu bác chủ hay đi 1-2 người thì C250 đáp ứng tốt, tiện nghi cũng đầy đủ.
Âm thanh thì chỉ là chuyện nhỏ, có thể thay dàn loa xịn vô là nghe hay liền.
Làm dàn Burmester như Merc hay Harman như Forester cũng mệt đó bác

Hạng B2
7/1/15
234
182
43
40
Mẹ em bị khớp bác ạ, giờ leo lên SUV cũng hơi khó khăn nên em muốn tìm sedan cho thuận tiện. Chứ em cũng đang máu Forester, GLC lắm

Forester tuy là CUV & có khoảng sáng gầm rất tốt, NHƯNG ghế hành khách không bị đẩy cao quá lên như mấy chiếc SUV đâu ah... với trẻ con (tầm dưới 7 tuổi) thì lên xe vẫn phải leo lên, chứ với người lớn thì chỉ đơn giản là mở cửa & ngồi vào/xuống xe thôi :) em thấy độ cao của ghế forester (đời SJ) rất thuận tiện, ngồi vào xe dễ dàng hơn sedan nhiều: sedan ghế thấp hơn, nên khi khom mình ngồi xuống thì khớp chân các cụ sẽ phải chịu tải lớn hơn so với khi chỉ hơi khom mình ngồi xuống ghế của Forester

P/s: Forester đời SH thiết kế ghế thấp hơn đời SJ bây giờ, cảm giác ngồi lên xe gần giống ngồi vào sedan luôn (vào xe là ngồi tụt luôn xuống - nhưng tầm nhìn từ cabin thì vẫn hơn sedan nhiều)

Bác cứ đưa thân mẫu qua showroom ngồi thử lên OB/Forester xem sao ah, biết đâu Forester/OB lại là lựa chọn hợp lý hơn cho bệnh khớp của bác gái

Hạng C
2/3/14
629
486
63
em thấy theo như nhu cầu của bác thì có thể xem qua Outback, thấp hơn Forester, cơ mà giá Outback thì cũng đang cao rồi... bác chủ cân nhắc thử, parts thay thế em nghĩ cũng không khó khăn, Subaru bh đến những 5 năm, yên tâm không phải lo nghĩ. Mer C thì đẳng cấp rồi, nhưng chi phí bảo dưỡng cao, không gian phía sau nếu đi 5 người đường dài sẽ không thoải mái

• Like
Hạng B2
19/1/14
187
186
43
Forester XT cũng đáng cân nhắc đó bác chủ. Cách âm chỉ kém C250 chút thôi, nhưng options, khả năng off-road là trên cơ 3 thằng sedan bác phân vân nhiều lắm

• Like