Tập Lái
30/11/17
4
1
3
43
Hôm nào bi nữa thì bác dừng lại dựng chống đứng lên vặn ga lấy dt quay lại video ngắn post lên ae xem thử. lên ga có lụp bụp ko? vặn ga bánh sau không quay luôn hả bác? rồ ga lớn có được ko?

Đúng bệnh đó bác nicemen. Nổ lụp bụp, vặn ga các kiểu, hết cỡ bánh sau không quay, ko rồ ga lớn được, đứng im nổ. Nhưng để sau 40 pút thì lại đi ngon. Không biết nó bị nóng cái gì???
Em nhục nhiều lần như vậy rồi :( .
Các tiền bối giúp em.

• Like
Reactions: ToanSaigon
Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
Đúng bệnh đó bác nicemen. Nổ lụp bụp, vặn ga các kiểu, hết cỡ bánh sau không quay, ko rồ ga lớn được, đứng im nổ. Nhưng để sau 40 pút thì lại đi ngon. Không biết nó bị nóng cái gì???
Các tiền bối giúp em.
theo em chuẩn đoán thì xe bác bị thổi gioăng nắp qui lát nhẹ.chạy một lúc nó nóng là không chạy đc.lần sau bị bác mở nắp két nước giải nhiệt xe ra xem nếu thấy xủi bọt là đúng bệnh
bác có thể vào đây để hỏi thêm các bác khác
https://www.facebook.com/groups/369271793200016/

Tập Lái
16/9/13
5
4
3
Các tiền bối giúp em.
bác xem lại bình xăng con, đã chỉnh sửa gì chưa? thợ lúc trước có làm gì bình xăng không,
kim đót còn zin không?

Tập Lái
21/2/18
1
0
1
41
Mình mới mua được 1 con Avenis. Chỗ ốc thay nhớt có nhỏ vài vài giọt khi đi về, để 2 ngày không chạy thì đề hơi khó nổ, có cảm giác bị ngộp xăng, ga-ren-ty thì khi nóng máy tua hơi nhanh, chạy thì còn vọt nhẹ nhàng rất sướng. Có nên ra Thành Đạt centa phục hồi bình xăng con không anh em? Đồng hồ km xe mình 54 nghìn rồi. Sáng mùng 6 tết đi đi làm, ngoài đường xe còn vắng nên thử test đồng hồ báo 110 km/h mình ko dám kéo nữa mặc dù chưa lên hết gas, máy còn khá êm, chạy nóng thì có hơi khỏ tý ko sao. Anh em chỉ mình cách khắc phục khó nổ với. Vụ bị nhỏ nhớt thì mình sẽ tự xử bằng cách rửa sạch xung quanh ốc nhớt, lấy cái gương soi vào xem có bị nứt lốc máy chỗ ốc thay nhớt hay ko, nếu nứt sẽ xử lý bằng keo AB và quấn băng tan ren ống nước ốc nhớt. Con ốc thay nhớt láp nằm chỗ nào mình tìm hoài chỗ lap mà không thấy :D. Bình xăng con thì mình cũng biết sơ sơ nhưng không có thời gian mở ra kiểm tra đồng tiền có bị hở hay không? mình cũng nghi do đồng tiền gas bi hở. Ra Thành Đạt thì không chắc ăn lắm, vì lúc trước có đem 1 con bonus bxc zin ra Thành Đạt phục hồi, gắn vô, mở ra mấy lần để xử lý vụ lên 1/3 gas cuối bị hụp ko lên được mà ko xong, vậy mà cũng lấy tiền phục hồi, mặc dù có giấy bảo hành nhưng biết họ ko làm đc nên gắn bình bông mai TQ chạy còn ngon hơn, mất 2 trăm nghìn tiền phục hồi vì ko có thời gian chạy tới chạy lui.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/5/18
1
0
1
30
CHÀO CẢ HỘI
Mình thành viên mới mặc dù đi con xe này từ hồi còn nhỏ nhưng giờ mới tự mua cho mình đc 2 con vk gấu mạnh mà hay bệnh. là dylan và epicuro
mình muốn hỏi vấn đề này
xe mình đang chạy từ quận 1 đi củ chi buổi tối... trong tp thì ok ko sao. mình chạy tới chợ hoc môn thì có hiện tuợng xe giựt giựt như hết xăng nhưng xe mới đổ sao hết, thế là mình nghiz do điện thế là tắt đèn xe hết bị. bật lên lại khực khực... về nhà mở đèn thì lên nhưng đề ko đc tắt đèn thì đề nghe rẹt rẹt duới đồng hồ conter mét ah... mọi người cho hỏi là bị sao đc ko
hay ae nào có vô tình thấy nt zalo hay đt mình chỉ vs cám ơn nhiều 0913757351

Tập Lái
9/9/14
12
7
3
41
TPHCM
Toàn sàigòn ơi , bạn nhắn dùm tui địa chỉ tiệm sửa xe A.Tiến bùi hữu nghĩa dùm nhe cám ơn nhiều .

Hạng B2
17/5/08
474
56
28
Toàn sàigòn ơi , bạn nhắn dùm tui địa chỉ tiệm sửa xe A.Tiến bùi hữu nghĩa dùm nhe cám ơn nhiều .

169 bùi hữu nghĩa nha bạn. 0988282182 - a Tiến

Các bệnh xăng đừng ra Thành Đạt nhen, bxc xe này ko dễ sửa, nghe thợ bày trò tiết kiệm này nọ là dễ banh bxc (bxc mới có giá gần 6tr đó)

Còn bệnh đề ko lên, kêu rẹt rẹt chỗ đầu đèn của bạn Thắng Phá thì khả năng điện yếu - bình hư hoặc sạc hư. Chịu khó đẩy ra a Tiến test tổng quan cho ổn nha. Ngoài tiệm tiến ra có tiệm Xuân (đừing Nguyễn Văn Giai quận 1, gần góc đinh tiên hoàng và nguyễn văn giai, làm xe cũng khá ngon và kĩ, nên đi sớm và yêu cầu chính ô Xuân làm)