Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Phụ tùng e này đời 2015 có dễ kiếm kg các a?giá rẻ ngang với toyo kg a
Giá phụ Tùng Su hơn Toyota nếu cùng mua ở hãng. Còn mua bên ngoài thì Su khó kiếm còn Toy thì rẻ bằng 1/2. Vd cục cao su chân máy của Vios giá 1.2 tr mua bên ngoài, còn ciaz mua trong hãng tầm 3tr

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
10/12/20
70
10
8
52
2017 coi chừng dính thép Kobe. Hôm trc em coi 1 xe, mép cửa hậu có vết gỉ sét. 200 k thì nát lắm, phụ tùng mua cũng hiếm.
Giá phụ tùng hình như đã giảm từ đợt thay đổi chính sách bảo dưỡng gì đó, tốt nhất bạn đến đại lý hỏi rõ, đừng nghe đồn chi.

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
4/7/09
4.242
7.243
113
Sài Gòn
Giá phụ tùng hình như đã giảm từ đợt thay đổi chính sách bảo dưỡng gì đó, tốt nhất bạn đến đại lý hỏi rõ, đừng nghe đồn chi.
Có giảm nhưng cao. Vòng đệm ốc xả nhớt 40k thì có cao ko bác ?

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Giá phụ Tùng Su hơn Toyota nếu cùng mua ở hãng. Còn mua bên ngoài thì Su khó kiếm còn Toy thì rẻ bằng 1/2. Vd cục cao su chân máy của Vios giá 1.2 tr mua bên ngoài, còn ciaz mua trong hãng tầm 3tr
Cao su chân mây mua ngoài có đúng đồ ko hay đểu ?

Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43
Mấy thằng Toy giờ cũng mất dạy lắm. Nhớ hoài đợt mình chửi thằng kỹ thuật ở Toy Nguyễn Hữu Cảnh

• Like
Reactions: Linh74
Hạng C
3/1/10
848
7.254
93
Có giảm nhưng cao. Vòng đệm ốc xả nhớt 40k thì có cao ko bác ?

Vòng đệm đó cần gì thay.
Hơi liên quan :D

Ít bữa trước em đi kiểm tra lần đầu cái Future mới mua, 1100km sau 5 tháng mà tháng đầu mới có 250km đã thay nhớt lần đầu rồi nhưng cứ thay nhớt lần nữa luôn ko garage đâu có việc gì làm anh em nó buồn :D

Thấy receipt ghi thay vòng đệm ốc xả nhớt giá 9K nhưng free, em cũng nghĩ cóc hiểu sao mới thế mà phải thay nhỉ? Cũng ko biết là nó có thay thật hay ko nữa vì có thay thì chắc cũng đâu khác gì cái cũ :D

Tập Lái
18/8/23
38
45
18
30

Ít bữa trước em đi kiểm tra lần đầu cái Future mới mua, 1100km sau 5 tháng mà tháng đầu mới có 250km đã thay nhớt lần đầu rồi nhưng cứ thay nhớt lần nữa luôn ko garage đâu có việc gì làm anh em nó buồn :D

Thấy receipt ghi thay vòng đệm ốc xả nhớt giá 9K nhưng free, em cũng nghĩ cóc hiểu sao mới thế mà phải thay nhỉ? Cũng ko biết là nó có thay thật hay ko nữa vì có thay thì chắc cũng đâu khác gì cái cũ :D
nên thay định kỳ, vòng đệm này xài lâu ( nhiều lần vặn ốc nhớt) dễ bị hao mòn gây nguy cơ ko kín --> chảy nhớt. tuy nhiên kỹ thì tầm 5-10 lần thay nhớt mới phải thay

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
12/9/14
1.744
969
113
43

Bạn cứ test xem có bể ko mà chúng nó cứ đòi thay