Hạng C
31/10/15
613
702
93
47
200T vay bank, nhà có gara quá sướng không phải gởi xe tốn khẳm tiền, gara 4.5m đậu được nhưng làm lại cửa trượt may ra. Dư tháng 20-30T nuôi Ertiga khỏe re bác, gia đình 3 thế hệ nên đi MPV 5+2 cho thoáng, bên Indo có bản màu đỏ cái này chắc đặt hàng nhập về được cũng như Xpander đỏ. Chúc bác có xe như ý cứ thế mà tiến, nghe bàn lùi nhiều sẻ chẳng mua được
Gara em 4.5 m dài rộng 4m còn sân thì vô tư để thêm 1 chiếc nữa cũng đc nhưng lại phải làm thêm một cổng, nếu cải tạo lại tốn mớ nữa, hồi đó xây nhà tính gara nhỏ quá nhà em tới 7m ngang, rộng mà cải tạo giờ cũng mấy chục củ, mới chỉnh chang sơn phết lại cũng tốn mấy chục củ rồi. Tính nhiều cũng đau đầu thật

Hạng D
11/11/16
1.170
1.017
143
46
Nhà bác vậy là ngon rồi, đã mua xe là phải cải tạo thôi bác. Em thèm được nhà như bác để khỏi tốn tiền gởi xe, hic, cố gắng thui:)

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Tôi đâu có nghĩa vụ phải đi khai sáng sự hiểu biết cho các anh :)))
Muốn hiểu biết nhiều thì tự Gg đi anh ạ. Nhà sản xuất họ đăng bậy bạ lên đưa thông số láo nháo ra cho bị chửi chơi à?
Danh tiếng mấy chục năm qua của Su mang ra đùa giỡn công bố tào lao đc à. Nguyên cái ĐNA này nó chửi cho hết chỗ rúc vô và Kĩ Sư Nhật ngta ko tù như cái miệng giếng đâu anh ạ.

Công nghê mới, thời giờ mức tiêu thụ xe số AT sẽ thấp hơn số MT, Vios mới của Toy theo công bố thì số AT tiêu hao thấp hơn số MT giống như a Su này.
E hỏi 2 bác thế sao mấy hãng kia At vẫn hao hơn Mt ạ? Kh lẽ công nghệ của họ kh bằng,mặc dù hộp số của họ 6 cấp.

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
E hỏi 2 bác thế sao mấy hãng kia At vẫn hao hơn Mt ạ? Kh lẽ công nghệ của họ kh bằng,mặc dù hộp số của họ 6 cấp.
Bác có thể đọc thêm trên đây nhé.
Nếu bác hiểu rõ về kĩ thuật thì hiện giờ xe số tự động nó ko có hiện tượng trượt như hộp số AT đời cũ nữa. Cùng cấp số thì xe tự động đỡ hao xăng hơn là bình thường.
http://www.nissan.com.vn/blog/so-sanh-tiet-kiem-nhien-lieu-giua-dong-xe-so-tu-dong-va-so-san/

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Bác có thể đọc thêm trên đây nhé.
Nếu bác hiểu rõ về kĩ thuật thì hiện giờ xe số tự động nó ko có hiện tượng trượt như hộp số AT đời cũ nữa. Cùng cấp số thì xe tự động đỡ hao xăng hơn là bình thường.
http://www.nissan.com.vn/blog/so-sanh-tiet-kiem-nhien-lieu-giua-dong-xe-so-tu-dong-va-so-san/
À thì ra là vậy,nhưng theo bài viết thì có vẻ vẫn chưa ngã ngũ cho lắm.thank bác

Hạng C
25/7/18
588
2.006
93
Bình Thạnh, Tp HCM
À thì ra là vậy,nhưng theo bài viết thì có vẻ vẫn chưa ngã ngũ cho lắm.thank bác
Hãng người ta công bố vậy, vả lại giờ phải đăng kiểm xong mới được công bố thì cũng chính xác thôi, có thằng hãng nào dám công bố láo đâu, đi hỏi chi tiết kỹ thuật làm sao dc như vậy làm gì, mình đâu phải kỹ sư oto đâu mà chi tiết quá.

Hạng B2
21/11/10
486
218
53
47
Hãng người ta công bố vậy, vả lại giờ phải đăng kiểm xong mới được công bố thì cũng chính xác thôi, có thằng hãng nào dám công bố láo đâu, đi hỏi chi tiết kỹ thuật làm sao dc như vậy làm gì, mình đâu phải kỹ sư oto đâu mà chi tiết quá.
Cũng nên quan tâm chứ,vì trước giờ Mt ít hao hơn At.nay tự nhiên có hãng công bố ngược lại mà kh nghe quảng cáo là công nghệ gì trong khi 1 số hãng khác thì kh?vậy kh lăn tăn suy nghĩ à?tìm hiểu để mà biết kh đời lại bảo mình ngu