Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh
RE: Suzuki giới thiệu Swift mới tại VN

ế , em định mua chiếc này nè
các bác độ lên em nó có thể nhìn trông như vầy
em thấy suzuki swiff là loại small car , bên vn bán thế này thì giá chát quá xá
gắn bodykit , thay mâm , và thường thì tụi nó dán hai vạch trắng lên mui xe và sau cốp
hôm bữa em bị hụt 1 chiếc màu đen , đời 2007 , chạy 9k cây , bán 18k , đô bodykit và thay mâm 19 , dán sọc nữa , màu đen , nữ lái , 1 đời chủ mà con nhỏ bán mất tiêu !!!!!

Hạng B2
18/3/07
363
6
18
66
Hà Nội

Sáng nay em cũng ngồi thử Swift trong triển lãm Giảng Võ, so với các xe nhỏ khác cũng chẳng thấy rộng hơn nhưng giá tới 33k thì không chấp nhận được.

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

ack ack , giá thế đi sedan cho rồi , đi chi small car thế này
hay em nó chém là do kiểu dáng na ná mini coper ??? :D

Tập Lái
25/7/08
26
0
0

giá bán 33 là có ghế da, cách âm, cách nhiệt và thêm mấy cái option gì đó nữa thì phải...

Hạng F
7/9/07
13.429
310
83
Dặm đường gió bụi

kiểu dáng em này gợi nhớ tới mini coupe! được đấy các bác ạ! ngon hơn yaris à nhe! nhập về từ nhật hẳn hoi! xưa nay chỉ có chiếc này của su là em thích thôi!

Hạng B2
1/2/07
175
3
18

Trích đoạn: nguyen_dng

đẹp thật các bác à , nhìn hao hao như Mini Couple ! quá đẹp

Các bác nào thích Mini cooper mà tiền ít thì em này quá hợp lý, nhỏ gọn,em ngồi thử (lúc đi triển lãm) và đạp lút ga nhưng đóng kín cửa gần như không nghe thấy tiếng ồn.
em này theo em ăn đứt Yaris, ngoài chuyện thương hiệu kém hơn Toyota tí xíu.

Hạng B2
10/3/08
178
0
16

Dòng Suzuki nói chung người VN không ưa chuộng cho dù xe máy hay xe hơi. Theo tôi Suzuki phải Maketing làm sao để thương hiệu có họ biết đến nhiều hơn. Với giá của Swift thì khó bán lắm theo em là hơi đắt.
Với tầm ấy tiền có lẽ người dân mua Inova hay Zing của Mitsubishi còn hơn.

Hạng B2
25/2/08
186
1
0

Cũng ngang giá nhau, sao các bác không chê Yaris mắc mà cứ chê Swift mắc nhỉ?
Mà cũng công nhận gần 30k cho 1 chiếc xe subcompact nhỏ thì... mắc thật:D
Tiền ấy mua sedan sướng hơn

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Hoàn toàn đồng ý Swift không thua gì Yaris, nếu kg nói là hay hơn , nhưng ở VN thì
1. Su thua xa Toy về thương hiệu,
2. Su thua xa về mạng lưới dịch vụ, bảo hành, phụ tùng ...
3. Su thua xa về marketing ...
Su nên giảm giá bán Swift, cạnh tranh thị phần với Toy, cung cấp phụ tùng tốt, dịch vụ hậu mãi ok, khi đã nổi tiếng, sẽ nâng giá ngang tầm Toy.

Hạng B2
13/6/07
236
2
18
53
vdc.com.vn

Sáng nay em đã nhìn thấy nó khi ăn sáng và có đến xem, ngoại thất thì rất ok, nhìn là thu hút mình ngay . Nhưng nội thất thì hơi bị chán, nhất là ghế nỉ, không bằng Yaris, theo em thì ghế nỉ Yaris dáng đẹp hơn . Theo em nghĩ thì tuỳ theo suy nghĩ mỗi người thôi, mỗi loại xe có một đối tượng cho riêng mình, so sánh cũng mang tính tương đối thôi, chứ nếu như vậy mọi người mua sedan hết :D