Thảo Luận Suzuki Vitara

Hạng B2
3/7/05
235
773
93
RE: Suzuki Vitara

trước đây xe của em cũng bị như thế đó, sau khi thay bình mới thì ok lắm, ko phải đẩy or câu bình nữa , bác chỉ phải tốn 500 k thôi hihihi

Hạng B2
8/11/07
367
1
0
53
Vietnam

Trích đoạn: tuanmd1968

Đúng rồi, không hiểu làm sao quên được, với Vit mà tắt máy không tắt đèn nó kêu in ỏi chát chúa mà không nghe thì kể cũng lạ!!!

Chài, Bác nói thế nào ấy chứ, em và Bác ấy tắt máy rồi, đi vô Restaurant ăn xong tiệc, đi ra, vẫn thấy đèn sáng trưng, mà có thấy xe kêu ca gì đâu.[8D][8D][8D] Mà chuyện này cũng chỉ Hà Lội của em mới có thoai, chứ Sì gòn em đảm bảo với Bác là trông xe sẽ nhắc nhở liền. Không có tình trạng đó xảy ra.[:-][:-][:-]

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Có gắn thêm gì gì đi nữa mà không khắc phục được bệnh quên thì nguy hiểm lắm các bác ạ . Tạo hóa ban cho mọi người bộ nhớ lúc nào cũng mang theo ( không thể quên mang theo được ! ) không cần bảo trì định kỳ , không cần xăng nhớt - pin,acquy... Như vậy chỉ khác nhau ở " lập trình " thành thói quen thôi .
Nếu bác thêm bộ phận nhắc nhở khi tắt máy phải tắt đèn mà quên bật đèn hiệu khi đậu bên vệ đường vào ban đêm, khi xảy ra chuyện hoặc gặp xxx đi tuần thì cũng rắc rối không kém đấy !
Trước đây thầy dạy lái xe cho em là 1 cụ chiến binh, thầy bắt buộc em trước khi đề máy phải đạp col, sau này trở thành thói quen không thể quên được . Nay suy ngẫm lại cũng thấy không thừa các bác ạ !

Hạng D
18/7/04
2.265
17
0
54

Ông bạn này nói mãi vãn không thủng, khổ ghê.

Vịt nó có một cái còi nhỏ xíu thôi gọi là cái Buzzer nó sẽ kêu khe khẽ khi ông tắt máy mà quên tắt đèn, nếu tai ông không được tốt thì câu thêm một cái còi hụ TO vào với cái còi nhỏ đó đi...nếu còi to mà cũng không nghe nữa thì đúng là "no...medicine"

Hạng B2
13/12/07
123
2
0
43

Lạ quá, lạ quá.

Mấy cái đèn nhỏ nhỏ công suất thấp thì có thể quên được, chứ đen pha, cốt to tổ bố, sáng choang như thế làm sao có thể quên tắt được.

Theo em thì chắc bị chậm điện ở mấy cái công tắc đèn nhỏ nhỏ rồi, khi đèn bật nó mới bị chập or chạm mạch, thì acqui mới hết nhanh như vậy

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn

Bác Motorman : Em không chạy Vit nên em cũng không biết có tín hiệu kêu khi chưa tắt đèn . Ý em nói là ở khía cạnh khác bác ạ !

Tập Lái
7/1/08
18
1
13

Kính các Pác ạ,

Em đã tìm được 1 em Vit nói chung là được rồi vì Pác chủ chuẩn bị đổi em RAV4 sau tết nên mới nâng câp vợ 2,giá rổ là 13.500,xe chạy hơn 35.000km,đăng ký 5/2003,trầy xước sơ sơ.

Em đã OK hết rồi nhưng còn 1 ý đang suy nghĩ chút nên muốn hỏi các Pác trước khi cươĩ em Vit này:
- Đi em nó có xóc lắm không ợ?em đang sợ vì đại ca nhà em đôi lúc khó ở sợ lại bị ói.....
- máy lạnh của em nó khi chở đủ 5 người mà đường dốc khó đi có ổn không ợ?

Cám ơn các Pác nhiều

O.S.P.D
24/9/03
1.613
244
63
Sai Gon-Vietnam

Trích đoạn: Nude08

Kính các Pác ạ,

Em đã tìm được 1 em Vit nói chung là được rồi vì Pác chủ chuẩn bị đổi em RAV4 sau tết nên mới nâng câp vợ 2,giá rổ là 13.500,xe chạy hơn 35.000km,đăng ký 5/2003,trầy xước sơ sơ.

Em đã OK hết rồi nhưng còn 1 ý đang suy nghĩ chút nên muốn hỏi các Pác trước khi cươĩ em Vit này:
- Đi em nó có xóc lắm không ợ?em đang sợ vì đại ca nhà em đôi lúc khó ở sợ lại bị ói.....
- máy lạnh của em nó khi chở đủ 5 người mà đường dốc khó đi có ổn không ợ?

Cám ơn các Pác nhiều

Nếu nó không xóc mới lạ bác à:D

Máy lạnh thì vô tư :D, Chúc bác nhanh nhanh có xe mới!.

Hạng C
27/9/07
604
26
28
48
www.namvu.com.vn

Cưỡi Vịt xóc nhưng lại ít bị say xe bác ạ, có thể 1 phần do cửa kính của Vịt rộng nên tầm nhìn thoáng. Dĩ nhiên tay lái cũng quan trọng ko kém, hihi.

Tập Lái
23/12/07
7
0
0

Chào các bác trong hội Vít, em ở Hn, đang lăm le múc 1 em Vịt (với em thì nó là....... Thiên Nga), các bác xem thế nào tư vấn kiếm giúp em 1 em Vịt với, giá cả mềm mềm chút thì tốt quá, mong được tham gia hội Vịt cùng các bác quá đi àh.
Đợi tin các bác