Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Kiểu gì cũng phải lên ĐB, nhưng làm chuyến 20 ngày e liệt luôn đó Bác, mùa hè thì ngoài đó không đẹp, gần cuối năm thì nhiều tài bận rộn nên rủ đi cùng sẽ khó hơn,
Lúc nào chẳng bận bác :D

Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Theo chút kinh nghiệm của em thì phía Bắc đẹp nhất vào tháng 9, 10, 11, 12, 1, 2, 3...
Tháng 9 đi mùa lúa chín ở Yên Bái - Mù Căng Chải - SaPa - Y Tý - Bắc Hà - Simacai - Lao Chải...
Tháng 10 đi mùa hoa Tam Giác Mạch ở Hà Giang.
Tháng 11 mùa hoa cúc Hoạ Mi tại Hà Nội... mùa hoa Cải ở Mộc Châu.
Tháng 12 đi săn mây ở Tà xùa... và bắt đầu mùa hoa Đào hoa Mận ở Mộc Châu.
Tháng 1 mùa hoa Đào hoa Mận ở Mộc Châu.
Tháng 2-3 mùa hoa Ban trắng tại Điện Biên.
Hy vọng góp chút kinh nghiệm cho các bác ạ he he heView attachment 759183 View attachment 759184 View attachment 759185
Bác đi nhiều thiệt :D, khéo còn hơn khối dân bắc :D

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Bác đi khiếp quá, chạy xe máy đường lạ mà đi dài khiếp. Em thấy mấy bác dân tộc chạy 2b theo quốc lộ 6 mà Em khiếp. Đường sương mù và cua vách núi liên tục mà mấy Cụ 2b chạy bạt mạng làm Em thót tim mấy lần, Hôm Em đi trời mưa, trên đường lên Sapa bị nằm đường mấy tiếng và vào nhà dân vên đường uống rượu vì núi lỡ không thông đường kịp. Núi ngoài đó lạ quá, toàn là đất không chứ không phải núi đá, nên mưa xuống là tụt và lỡ tắc đường miết. E cũng cảm nhận cảnh quá đẹp, món ăn ngon. Em tiếc là không chụp dc nhiều như Bác, rút kinh nghiệm lần sau sẽ nhiều. Yêu quá phong cảnh TB, ĐB.
Em hôm lên đèo Ô Quy Hồ tầm nhìn bằng 0 luôn bác, chỉ canh theo mép lane đường mà chạy thôi... biết nguy hiểm, nhưng nó đều đem lại những cảm giác thú vị rất đã bác ạ

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Dịp Bác đi chắc gặp thời tiết đẹp chứ nhìn bộ hình tuyệt thế cơ mà. Hôm Em đi cả tuần mà mưa miết, Khi lên Sapa thì dành 2 ngày để khám và phá, sau đó chuồn về Hà Khẩu, mò sang TQ chơi gần 1 buổi rồi về HN. Cảm ơn Bác đã chia sẽ chút kinh nghiệm và Bộ ảnh phong cảnh và con người các tỉnh phía Bắc.
Dạ hôm em bay ra thì vẫn mưa bác ạ... ngày đầu tiên Hà Nội - Nghĩa Lộ trời mưa rất to, dự là sẽ ghé tam quan đồi chè Thanh Sơn nhưng thất bại đành phải một mạch lên Nghĩa Lộ ngủ đêm tại nhà sàn gỗ Pơ Mu... nhưng những ngày sau thì không có nắng, nhưng cũng không mưa nên đi cũng đỡ mệt mỏi bác ạ

Hạng B1
14/1/17
95
108
33
Em góp ý kiến cá nhân em chút với các bác là nên đi lên Mẫu Sơn - Lạng Sơn trong năm nay vì năm sau đã có cáp treo cảnh quan sẽ bị huỷ hoại ít nhiều, những kiến trúc của người Pháp tại đây mang đến một vẻ đẹp rất lạ, rất riêng... hôm em lên Mẫu Sơn ngủ lại một đêm tại nhà nghỉ Xứ Hoa Đào hay Hoa Anh Đào gì em nhớ không rõ, ở đó có view đẹp nhất khu đỉnh núi Mẫu Sơn, từ đó có thê nhìn xuống toàn bộ con đường dẫn lên núi ngắm mặt trời lặn và mặt trời mọc, ban đêm thì có thể ngắm tp Lạng Sơn lên đèn, mang đến một cảm giác bình yên tĩnh lặng lắm.
Tà Xùa - Vừa đi vừa đùa!
Tà Xùa - Vừa đi vừa đùa!
Tà Xùa - Vừa đi vừa đùa!
Tà Xùa - Vừa đi vừa đùa!
Tà Xùa - Vừa đi vừa đùa!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Em góp ý kiến cá nhân em chút với các bác là nên đi lên Mẫu Sơn - Lạng Sơn trong năm nay vì năm sau đã có cáp treo cảnh quan sẽ bị huỷ hoại ít nhiều, những kiến trúc của người Pháp tại đây mang đến một vẻ đẹp rất lạ, rất riêng... hôm em lên Mẫu Sơn ngủ lại một đêm tại nhà nghỉ Xứ Hoa Đào hay Hoa Anh Đào gì em nhớ không rõ, ở đó có view đẹp nhất khu đỉnh núi Mẫu Sơn, từ đó có thê nhìn xuống toàn bộ con đường dẫn lên núi ngắm mặt trời lặn và mặt trời mọc, ban đêm thì có thể ngắm tp Lạng Sơn lên đèn, mang đến một cảm giác bình yên tĩnh lặng lắm.View attachment 759418 View attachment 759419 View attachment 759420 View attachment 759421 View attachment 759422
Ảnh đẹp quá, hiện tại đang mùa mưa, nên các cung đường miền bắc đang sạt lở nhiều bác ạ. Tầm tháng 9 trở đi hãy đi cho an toàn :D :D

Tập Lái
14/7/17
3
0
1
Anh thác đẹp quá. Đợt trước em đi cũng không có nhiều mây luồn...

Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Anh thác đẹp quá. Đợt trước em đi cũng không có nhiều mây luồn...
Đi như này may hơn khôn bác ạ, hôm có hôm không. Thế em mới bảo có người đi đến 8 lần mà ko săn được :)

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Ngưỡng mộ cụ quá cơ, chúc gia đình cụ mãi HP, luôn tạo sự tươi mới cho vk con như thế cụ nhé

Hạng B2
20/2/16
218
294
63
Ngưỡng mộ cụ quá cơ, chúc gia đình cụ mãi HP, luôn tạo sự tươi mới cho vk con như thế cụ nhé
Cảm ơn mợ, em duy trì 3 năm nay rồi ạ. Gần như 1 tháng 1 chuyến lang thang :D :D