Hạng F
6/9/18
7.366
16.281
113
35
Chổ a có gần Ngân Hàng nào ko
Ra đó nói tui muốn mua Fortuner và đang có 300tr
Tháng sau là a có xe thôi

Hạng D
24/8/07
1.660
2.695
113
Chổ a có gần Ngân Hàng nào ko
Ra đó nói tui muốn mua Fortuner và đang có 300tr
Tháng sau là a có xe thôi
đừng nghĩ đơn giản góp không nổi thì bán xe trả lại ngân hàng nhen anh, tên tuổi bị bên tín dụng blacklist là xong phim à

• Like
Reactions: Wisemann
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
Bác này chả biết gì về xe, Mua I10 mà kêu Morning, Wigo......yếu, xấu.

Thà bác chê cái j khác cho nó hợp lý.

Bởi lên mạng nhờ tư vấn gặp mấy ông chả biết gì, thậm chí còn chưa lái bao giờ mà tư véo như đúng rồi.
vâng
thế con morning, wigo nó đẹp chỗ nào bác chỉ em phát
xin lỗi bác chứ e đi từ con cùi pắp xì pak lên nên nhiều e ko rành chứ tầm tiền bác chủ thớt là tầm tiền e cách đây 3 năm nhóe
trước đấy e cũng lái 3 năm các thể loại từ 4 -7 chỗ rồi nhóe
bớt khệnh

• Haha
Reactions: Baoducati1
Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Tầm tiền 200-300 là có xe ngon rồi anh ơi. Một số người kỳ thị xe cũ hay nói là "của nợ", "như nuôi con bệnh", "nằm garage nhiều hơn nằm nhà"... xin thưa là sai hết nhé, em từng đi đến 2 đời xe cũ mới đổi xe mới, nên em biết.

Tất nhiên xe cũ thì không thể đòi hỏi nó phải ổn như xe mới hoặc xe lướt, nhưng nếu không mua phải xe dỏm (đâm đụng nặng ảnh hưởng đến khung gầm, động cơ, hộp số, hoặc bị ngập nước, thủy kích) và khi chạy thì biết cách chăm sóc thì dùng phục vụ gia đình vẫn tốt chán.

Theo em thì anh mua xe tầm này chắc chắn sau này sẽ đổi xe khác, nên có thể chọn con nào nhỏ, dễ bán lại (vd như i10, morning...).

Còn mua xe ở đâu? Theo em thì nên ưu tiên mua lại của người quen, nếu không có thì nên mua ở các salon hoặc các trang mạng lớn, phổ biến, và khi mua thì nhờ thợ quen đi kiểm tra giúp.

Nhớ là khi mang xe về, bắt buộc phải bỏ ra một ít tiền mang vô garage làm "tổng quát" rồi cứ thế mà mang về vi vu thôi.

À quên, lưu ý với anh là xe cũ, với tầm tiền đó, thì chiếc nào trong quá trình sử dụng ít nhiều cũng sẽ trục trặc này nọ, 100% đều như thế, cho dù tìm được xe ngon (nhưng không sao, xe cỏ thì lỗi nào thợ họ cũng sửa được, và giá khá rẻ, sửa nhanh). Nói trước để anh khỏi bỡ ngỡ.

Hạng C
10/2/09
829
1.066
93
vâng
thế con morning, wigo nó đẹp chỗ nào bác chỉ em phát
xin lỗi bác chứ e đi từ con cùi pắp xì pak lên nên nhiều e ko rành chứ tầm tiền bác chủ thớt là tầm tiền e cách đây 3 năm nhóe
trước đấy e cũng lái 3 năm các thể loại từ 4 -7 chỗ rồi nhóe
bớt khệnh
Khệnh cái quần.

Đẹp hay không thì năm người mười ý, ông chê Morning, Wigo nó yếu mà, nó yếu chỗ nào chỉ ra,

Có biết i10 với Morning chung khung gầm và cục máy ko, không biết thì có lái 10 năm thì cũng ko biết. Nói về độ bốc thì Morning nó ăn đứt i10 đấy, nhưng cũng ai dám bảo là máy nó mạnh hơn i10

Ko biết thì ko nên tư véo lung tung

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Baoducati1
Tập Lái
29/7/17
27
19
4
26
Khệnh cái quần.

Đẹp hay không thì năm người mười ý, ông chê Morning, Wigo nó yếu mà, nó yếu chỗ nào chỉ ra,

Có biết i10 với Morning chung khung gầm và cục máy ko, không biết thì có lái 10 năm thì cũng ko biết. Nói về độ bốc thì Morning nó ăn đứt i10 đấy, nhưng cũng ai dám bảo là máy nó mạnh hơn i10

Độ đẹp 9 người 10 ý, đẹp cho mình thì mình chọn thôi a nhỉ? ( cá nhân e thấy ngoại thấy buổi sáng nhìn bắt mắt hơn nhiều,bản full hậu led, bi halogen,...)
i10 rộng hơn chút thì đúng hơn, còn lại na ná nhau cả.

• Like
Reactions: ipro
Hạng D
10/4/10
1.344
4.662
113
Khệnh cái quần.

thử ra đường hỏi xem thời này đi gia đình ai chọn morning, ai chọn i10 ??
cái con morning bé tí được cái mã thì hơn gì con i10 ?