Hạng C
20/6/17
655
1.116
93
46
chích xoát, ra giấy luôn tầm hơn 600 trẹo tí, số tiền bác có đc hơn 50% rồi, nên góp nhẹ xìu, mua xe mới khỏi lo gì hết bác ơi, chứ ôm chi mấy con tuổi gần chục năm ăn rồi đi đăng kiểm hoài.
Lỡ một ngày đẹp trời bác nứng ủa lộn hứng lên muốn đi xa liệu bác có lo k, bơm xăng, điện đóm, ôi thôi đủ thứ hết,

k thì xe lướt 1-2 năm gì thôi. góp ít thêm nữa
chắc chắn là nếu khả năng đủ thì rất tốt cho option này.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Grandis nhe Bác. khỏi lăn tăn suy nghĩ, dành cái suy nghĩ đó để kiếm xe ngon thôi (dĩ nhiên là cần phải bỏ them chút để chỉnh sửa).
Chiếc xe hơn 10 năm tuổi, thì chỉ người bán xe mới dám nói ngon thôi anh.

Nhà em kinh nghiệm xương máu 1-2 chiếc rồi, xe nhà, hơn 9 năm tuổi mà đã banh xác. Không phải người ta lừa, mà do họ không rành xe, nên bảo dưỡng quá tệ. Họ ráng đi 1 thời gian, bán lại mình, hốt trọn ổ (Deawoo Magnus, Chevrolet Spark và ... Grandis).

Hạng C
7/2/12
657
1.091
93
Thà em cười trên xe cỏ hơn khóc trên xe sang (sang là ở đây ý em là mấy con như chủ thớt chia sẽ ah hoặc như mấy em cao cấp giờ hết thời về cafe chòi dạng Bim hay Mer ).

Gần nhà em mới có cậu tậu con Bim X6 (e nghĩ tầm 2008 hay 2009 gì ah). bxa em nói xe đẹp quá nhìn sang phết, máy nổ nghe bao lực luôn, vợ e mê lắm, em dự là giá em này chắc cũng ngang M3 mới phiên bản cũ hoặc Civic bản thấp.

được vài ngày thì thấy đèn xe mắt con đậu con bay, tay lái lúc de vô nghe tiếng kêu, vỏ xe thì mòn dữ luôn và có vết nứt, gioang có chỗ rách, bxa em hỏi ủa sao cậu ta k thay bóng đèn đi vậy công an k bắt ah, em chỉ nói 1 câu rồi bxa em lặng im luôn, người thay 1 bóng đèn có khi bằng cả 1 cái đèn pha moring của em đó :D:D:D

Hạng D
6/12/06
1.219
17.135
113
40
chỉ có mấy ông muốn bán , hoặc bán chưa trôi chứ giờ này 2020 rồi mà khen lấy khen để mấy con hơn 10 tuổi rồi bảo ngon nhất trong tầm giá, xe sang giá morning,.. Thà lấy morning chạy cho nó nhẹ nhàng nha anh chủ, đừng mộng xe to, xe khỏe mà về mất vui.

Hạng D
21/12/17
1.775
2.740
113
40
Grandis có thể hợp lý. Nhưng anh chủ nên có dư khoảng 200tr nữa để dành sửa xe nhé.
Bác này nói quá đúng, Grandis quá tuyệt, nhưng phải có sẵn trong người số tiền kha khá cho nó, xe đời này cũ lắm rồi, thế nào cũng phải hư hỏng trục trặc này nọ, mà giá bảo dưỡng sửa chữa của Grandis không hề dễ chịu đâu.
Còn nếu không muốn dành một số tiền lớn để bảo dưỡng cho xe thì có thể chọn Carens, con này chỉ là một phương tiện di chuyển đúng nghĩa, ngồi không thoải mái, cảm giác lái tệ và cũng hay hỏng vặt. Nhưng được cái là chi phí bảo dưỡng và giá cả phụ tùng rẻ rề.

• Wow
Reactions: badmonkey
Hạng D
8/1/19
1.580
2.207
121
grandis tầm này thì thêm 50 củ bảo dưỡng tổng quát là đã hào phóng lắm rồi, làm gì mà 200 tr tào lao !

Tập Lái
18/1/20
31
11
0
35
chích xoát, ra giấy luôn tầm hơn 600 trẹo tí, số tiền bác có đc hơn 50% rồi, nên góp nhẹ xìu, mua xe mới khỏi lo gì hết bác ơi, chứ ôm chi mấy con tuổi gần chục năm ăn rồi đi đăng kiểm hoài.

Lỡ một ngày đẹp trời bác nứng ủa lộn hứng lên muốn đi xa liệu bác có lo k, bơm xăng, điện đóm, ôi thôi đủ thứ hết,

k thì xe lướt 1-2 năm gì thôi. góp ít thêm nữa
Đọc những chia sẽ các bạn thật ý nghĩa, mình cảm ơn! Mình đang tìm mua xe và cùng câu hỏi với chủ bài.

• Like
Reactions: truongthi2525
Tập Lái
18/1/20
31
11
0
35
Đọc hết tất cả bình luận rồi thụt vòi mua xe đời sâu. Thôi thì ra hãng mua mới! :)

• Like
Reactions: ngo0315
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
grandis tầm này thì thêm 50 củ bảo dưỡng tổng quát là đã hào phóng lắm rồi, làm gì mà 200 tr tào lao !
A biết mình không mà phán mình tào lao?

Mình từng nói chuyện với nhiều a, miệng còn sặc mùi sữa mẹ, nhưng khoái bi bô như chuyên gia rồi. Xin lỗi a nhé, mua Matiz mà thiếu hiểu biết thì 50tr ra đi trong 1 nốt nhạc, đừng nói Grandis.

• Like
Reactions: truongthi2525