Tập Lái
25/11/21
1
0
1
31
Vào ngày 27/11 này gia đình em có lái xe từ SG đi Nha trang chơi ạ ! Xin mọi người chia sẻ giúp em tuyến đường đi nhanh nhất với các quán đi nghỉ chân và ăn trưa ạ ! Với không biết giờ dịch chạy xe có qua chốt nào không ạ ! Xin mn giúp đỡ.
Tài mới xin chia sẻ kinh nghiệm lái xe từ Sài Gòn đi Nha Trang
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Nhanh thì Ql1, ăn trưa ghé Hòn Cò Cà Ná - chỗ này có thể nghi ngơi tắm biển chút rồi đạp ra NT nhận phòng thôi, vô Khánh Hòa có chốt khai báo
Cho hỏi bác đi lâu chưa? Và chốt khai báo ở Khánh Hòa có cần kết quả test nhanh âm tính hay chỉ cần thẻ xanh 2 mũi sau 14 ngày laf đủ rồi? Cám ơn bác

Hạng B2
19/10/13
425
4.540
93
Cho hỏi bác đi lâu chưa? Và chốt khai báo ở Khánh Hòa có cần kết quả test nhanh âm tính hay chỉ cần thẻ xanh 2 mũi sau 14 ngày laf đủ rồi? Cám ơn bác
Thẻ xanh thôi bác ơi, còn test thì tùy resort - cái này bác nên gọi kiểm tra với resort trước vì mỗi nơi 1 kiểu, mình mới đi về

• Like
Reactions: PMH82 and drngsanh
Hạng B1
15/5/07
55
7
8
53
Mình mới đi Nha Trang về, không thấy chốt khai báo y tế nữa nhé. Quán ăn dọc đường đóng cửa cũng nhiều. Chay một hơi ra Cà Ná ăn trưa ở quán Biển Vĩnh Hảo.Thức ăn ở đây cũng ngon. Chiều về lại SG mình đi liên tục luôn vì quán ở Phan Thiết đóng cửa hết rồi.

Hạng C
5/7/13
844
599
113
Mình vừa đi từ SG và đến Nha trang trưa qua, 26/11. Dọc đường đi thoải mái, chỉ đi QL1 nên không có chốt nào cả, kể cả khi rẽ vào TP Nha Trang theo đường đèo Cù Hin. Xe ít nên dễ đi. Có vài trạm XXX đoạn đầu và cuối Bình thuận nhưng mình đi đúng theo Vietmap nên không tốn bánh nào. Hên! Do ít xe nên nhiều quán doc đường đóng cửa, nếu có mở cũng không thấy khách nào!
Tuy nhiên nếu bạn ở KS Vinpearl bên đảo thì nên test COVID trước ở nhà (thời hạn 72g với test PCR và 48g với test nhanh), nếu không sẽ phải chờ lâu nhưng mễn phí

Hạng B2
25/8/20
126
148
43
Vào ngày 27/11 này gia đình em có lái xe từ SG đi Nha trang chơi ạ ! Xin mọi người chia sẻ giúp em tuyến đường đi nhanh nhất với các quán đi nghỉ chân và ăn trưa ạ ! Với không biết giờ dịch chạy xe có qua chốt nào không ạ ! Xin mn giúp đỡ.
View attachment 2609947*Ảnh minh họa
Chú ý vào địa phận Hàm tân bình thuận núp lùm bắn tốc độ 2 chốt ngay các đoạn 60km. Chủ quan tin vào con A50 vietmap nó báo 90km vừa tăng lên 69km bị mất 5 ổ bánh mì 69/60.

Hạng B2
6/12/14
446
1.915
93
Nhanh thì đi QL1, còn muốn lang thang ngắm cảnh thì bác đi đường ven biển qua đèo Vĩnh Hy. Ăn thì ghé mấy quán cơm ở Cà Ná, ăn xong ngủ 1 giấc, tắm 1 cái cho tỉnh táo đi tiếp cũng được.