Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
Đèn ABS sáng liên tục, để lâu vài tháng vẫn lỗi, thì mới nên đi check, đa phần nó chết Sensor.
Còn lúc sáng, lúc ko, nhất là mùa mưa bùn đất. Thì viêc đầu tiên là nên vệ sinh. Mặc dù Nó vẫn là dấu hiệu cho biết Cảm Biến đã muốn...nghỉ làm.
Xe Mình bị hoài, có khi Nó báo lỗi cả tháng trong mùa mưa, sình lầy...Đè ra xịt rửa. Đến mùa khô, Nó lại chả sao.

Hạng D
9/7/12
2.266
5.471
113
Quan sát các xe cũ thì thấy Civic đi viện thường hơn con Focus cùng đời

Hạng B1
15/12/17
82
78
33
33
mình cũng đang chạy Civic 2016, nhưng chưa thấy có vấn đề gì về ABS cả. Có thể không phải vấn để của dòng xe, đời xe mà là vấn đề cá biệt thôi. Bác check thêm 1 số hội anh em civic nữa xem sao.
Hoặc nếu 2 anh em nhà bác đều sử tại cùng 1 garage thì vấn đề là của garage đó chứ không phải của xe nhé :)

Hạng F
28/8/19
6.629
11.296
113
Palm Beach, Florida, US
lấy miếng băng keo đen dán cái đèn ABS lại là xong... :D
Thấy còm mà mắc cười!
Chuyện mấy cái đèn báo Table, có bà nội kia cũng Việt mít, một hôm xe ko nổ chạy qua nhờ Mình xem... Ui cha, đèn nó báo từa lưa 2,3 cái, có cả đèn Engine... Mình bảo xe "Đèn này sáng là xe có vấn đề, sao ko KT lại!"
Bả phán " Đèn đó là để báo xe đang nổ máy, Chồng tui Ổng lái lái xe cuốc nên Ổng rành lắm!"
Cạn lời! :(

Hạng F
16/7/15
6.292
24.870
113
mình cũng đang chạy Civic 2016, nhưng chưa thấy có vấn đề gì về ABS cả. Có thể không phải vấn để của dòng xe, đời xe mà là vấn đề cá biệt thôi. Bác check thêm 1 số hội anh em civic nữa xem sao.
Hoặc nếu 2 anh em nhà bác đều sử tại cùng 1 garage thì vấn đề là của garage đó chứ không phải của xe nhé :)
thì bệnh gì thì sẽ google hỏi, tìm hội nhóm hỏi... thì thế nào chả ra cả đống xe bị...
kiểu vào bệnh viện thì nhìn đâu cũng thấy bệnh...
chỉ là quên thống kê số xe bệnh / tổng số lượng xe ... :D

Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
em xe hàn, trước bị lỗi ABS thay cum 2tr, đi được 2-3 năm bị tiếp. Được giang hồ chỉ tháo ra vệ sinh gắn lại thì hết. Hốc bánh trước có bọc bảo vệ không bị, bánh sau ko có lâu lâu bị, cứ tháo ra lấy RP7 xịt lau xong gắn lại. Nghe mấy ảnh giải thích là do mạt sắt nó dính vào gây chạm/nhiễu, mà ko biết đúng không​

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
em xe hàn, trước bị lỗi ABS thay cum 2tr, đi được 2-3 năm bị tiếp. Được giang hồ chỉ tháo ra vệ sinh gắn lại thì hết. Hốc bánh trước có bọc bảo vệ không bị, bánh sau ko có lâu lâu bị, cứ tháo ra lấy RP7 xịt lau xong gắn lại. Nghe mấy ảnh giải thích là do mạt sắt nó dính vào gây chạm/nhiễu, mà ko biết đúng không​
Đúng rồi bác, mạt sắt từ cụm phanh nó văng vào đấy. Lâu lâu tháo ra xịt RP7 với dung dịch vệ sinh thắng là ok. Xe mà cứ sạch sẽ thì ít bị hư.

• Like
Reactions: parksonghiep